หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: เกณฑ์ทหาร ๑ เมษายน 2550  (อ่าน 47823 ครั้ง)
เรื่องมีอยู่ว่า ลืมส่งใบผ่อนผันไปทางมหาวิทยาลัย แล้ววันนี้ไปหาสัสดีมาที่อำเภอ
ถามเค้าว่าวันที่ ๑ เมษานี้ต้องไปรายงานตัวไหม  เพื่อความแน่ใจ
เค้าบอกว่าต้องไปรายงานตัว แล้วเดี๋ยวกรรมการจะตรวจเช็คใบผ่อนผัน ที่เราได้ยื่นไปอีกที

แต่คราวนี้ผมลืมยื่นเรื่องผ่อนผันอะซิ เค้าก็บอกว่าให้รอวันที่ 28 มีนาคม นี้
รายชื่อชุดสุดท้ายของคนที่ขอผ่อนผันจะมาถึงที่อำเภอ แล้วเค้ายังบอกอีกว่าให้ไปเกณฑ์เลย
เค้าบอกว่าไม่น่าจะได้เป็นหรอก เพราะผมสูงแค่ 159 ซ.ม. (น้ำหนักผ่าน สายตาผ่าน รอบอกผ่าน ผ่านทุกอย่างยกเว้นความสูง)

ผมก็ถามว่าแล้วถ้าไปสมัครที่นู่ แล้ววัดความสูงที่นู่นจะได้ 159 ซ.ม.มั้ย
ตอนที่เค้าวัดความสูงของผมในห้องของเค้าไดเ้ 159 จริงๆ แต่เค้าก็บอกว่าไม่แน่  เศร้า

ไม่รู้ว่าทหารที่นู่นจะปัดหรือเปล่า เห็นสูง 159 ปัดไป 160 ให้มันผ่านๆไปเลย ผมกลัวตรงนี้แหละ
รู้สึกไม่สบายใจเลยครับ ตอนนี้ยังเรียนอยู่ด้วย ไม่อยากให้ขาดตอน กะว่าพรุ่งนี้จะไปมหาวิทยาลัย ไปยื่นเรื่อง
แต่ก็ไม่รู้ว่ายื่นเรื่องผ่อนผันทันหรือเปล่า  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ใครพอรู้บ้างอะ ว่ายื่นเรื่องผ่อนผันตอนนี้ทันไหม????

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
คุยดีๆก็น่าจะทันนะครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เคยมีรุ่นน้องเจอเคสคล้าย ๆ กันนี้ ผ่อนผันไม่ทัน หรือมันไม่ได้ผ่อนผันไม่แน่ใจ พอไปรายงานตัวก็จับได้ใบแดงมาเลย สรุปว่าต้องดร๊อปเรียนไปรับใช้ชาติครับ

[ว่างให้เช่า]
เคยมีรุ่นน้องเจอเคสคล้าย ๆ กันนี้ ผ่อนผันไม่ทัน หรือมันไม่ได้ผ่อนผันไม่แน่ใจ พอไปรายงานตัวก็จับได้ใบแดงมาเลย สรุปว่าต้องดร๊อปเรียนไปรับใช้ชาติครับ
   หน้าแตก

แย่แน่ๆ เลย ฮือๆ~

ขอให้โชคดีครับ  (อิอิ)

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ไม่แย่หรอกครับ
ไม่ดีใจหรอครับที่ได้ "เป็นส่วนหนึ่งในการดูแลรักษาป้องกันภัย" ให้แก่ประเทศไทยน่ะครับ

สละความสุขส่วนตัว สัก 2 ปีไปรักษาสิ่งที่คนไทยเกือบทุกคนรักและหวงแหนเป็นสิ่งที่น่ายกย่องนะครับ

ขอให้โชคดีนะครับ  เจ๋ง เจ๋ง
๑๕๙ซม.ไม่ต้องเกณฑ์ทหารหรือครับ ผมก็เท่านี้ งง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไม่แย่หรอกครับ
ไม่ดีใจหรอครับที่ได้ "เป็นส่วนหนึ่งในการดูแลรักษาป้องกันภัย" ให้แก่ประเทศไทยน่ะครับ

สละความสุขส่วนตัว สัก 2 ปีไปรักษาสิ่งที่คนไทยเกือบทุกคนรักและหวงแหนเป็นสิ่งที่น่ายกย่องนะครับ

ขอให้โชคดีนะครับ  เจ๋ง เจ๋ง

มันก็ดีครับ ทำเพื่อประเทศชาติ
และถ้ามันต้องเป็นหลังเรียนจบผมไม่เสียดายเลยครับ เวลา ปี หรือ 2ปี
แต่อันนี้ยังไม่ได้ตั้งตัวเลยครัีบ และตอนนี้ก็อยากเรียนให้จบก่อน ให้เสร็จเป็นอย่างๆไปอะครับ
(ผมก็ผิดเอง ที่ไม่ได้ไปยื่นใบผ่อนผันกับทางมหาวิทยาลัย เศร้า)

๑๕๙ซม.ไม่ต้องเกณฑ์ทหารหรือครับ ผมก็เท่านี้ งง

ใช่ครับ 159 ซ.ม. หรือ รอบอกไม่ถึง 76 ซ.ม. ครับ

ขอให้โชคดีครับ  (อิอิ)
ขอบคุณครับ  ฮือๆ~

ความสูงเกินมาเยอะ
แต่รอบ อก นี่... เท่าไหร่ฟะ

เปลี่ยนมาเรียนหมอตอนนี้ทันไหมครับ  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
คนเขาเป็นทุกข์เป็นร้อน ทำมาเล่นมุกอยู่ได้
 ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ฮี่ๆ ฮี่ๆ

ขออภัย จขกจ ด้วยครับ  ลันล้า
เดี๋ยวนี้มันยังค่าน้ำชาได้มั้ยครับ  งง

Everybody's gonna love today
บอกตามตรงว่า ไม่ทันแล้วครับ
ถึงเวลาก็ไปเกณฑ์เลย รอลุ้นกันตรงนั้นอีกที

ก็ขออวยชัยให้ได้ดำละกันครับ
ส่วนตัวแล้วไม่ชอบกติกาจับฉลากเฮงซวยนี้เลย ฮิ้ววว

Imagine...

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฮี่ๆ ฮี่ๆ

ขออภัย จขกจ ด้วยครับ  ลันล้า

ไม่เป็นไรครับ   ไอ้มืดหมี

บอกตามตรงว่า ไม่ทันแล้วครับ
ถึงเวลาก็ไปเกณฑ์เลย รอลุ้นกันตรงนั้นอีกที

ก็ขออวยชัยให้ได้ดำละกันครับ
ส่วนตัวแล้วไม่ชอบกติกาจับฉลากเฮงซวยนี้เลย ฮิ้ววว

Imagine...
จากผู้มีประสบการณ์  ฮือๆ~

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12