หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องแต่งบู๊ททีค่ะ  (อ่าน 6546 ครั้ง)
แล้วงานเริ่มวันไหนครับ  รีบมากรึเปล่า 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เสื้อนี่แนะนำเสื้อ มัจฉานุ ที่จตุจักรไปเลย โครงการ 22 (มั้ง) เลือกลายไทยๆนิดนึง ใส่เป็นทีมก็ดูเท่ห์ดี

ส่วนภายในร้านแต่งแบบไทยๆ เอาไทยเข้าข่มขู่แข่ง

เสื่อ ภาพไทย ผ้าไทย มาแขวน และที่สำคัญ จัดสำรับอาหาร มีผักแกะสลักแบบไทย

หาถ้วยเบญจรงค์มาเสริมอีกหน่อย

และสุดท้าย ปุก แต่งชุดดขน ไปยืนโบกธงหน้าร้าน

เสื้อนี่แนะนำเสื้อ มัจฉานุ ที่จตุจักรไปเลย โครงการ 22 (มั้ง) เลือกลายไทยๆนิดนึง ใส่เป็นทีมก็ดูเท่ห์ดี

ส่วนภายในร้านแต่งแบบไทยๆ เอาไทยเข้าข่มขู่แข่ง

เสื่อ ภาพไทย ผ้าไทย มาแขวน และที่สำคัญ จัดสำรับอาหาร มีผักแกะสลักแบบไทย

หาถ้วยเบญจรงค์มาเสริมอีกหน่อย

และสุดท้าย ปุก แต่งชุดดขน ไปยืนโบกธงหน้าร้าน
จะข่มขู่ หรือ ข่มคู่แข่ง  ไอ้มืดหมี

ส่วนผมว่าทำเป็นการ์ตูนไปเลย หนุมานก้านกล้วยอะไรก็ขนไปเลย ให้ดูน่ารักๆ สบายตา สวนกระแส

จากลิงค์ที่เห็นนั่น....เป็นของหลายๆร้านใช่ไหมครับ ถ้าแบบนั้นน่าจะเริ่มจากวาง concept ก่อนว่าจะแต่งให้เป็นแนวแบบไหน จะได้มีแนวทางการหาวัสดุสำหรับแต่งง่ายขึ้นนะ

where there's a will there's a way
จะข่มขู่ หรือ ข่มคู่แข่ง  ไอ้มืดหมี

ส่วนผมว่าทำเป็นการ์ตูนไปเลย หนุมานก้านกล้วยอะไรก็ขนไปเลย ให้ดูน่ารักๆ สบายตา สวนกระแส

จะบอกว่า ข่มขู่คู่แข่ง แหม ตกไปคำเดียวเอง

อืม ที่จริงทำแนวการ์ตูนไทยๆก็ดีนะ

ญี่ปุ่นทำไรก็การ์ตูนอยู่แล้วนี่นา

เริ่มงานเดือน พ.ค. ค่ะ
แต่ว่า ปุกอยู่ไทยถึงแค่ 1เมษายน
สกรีนเสื้อรีดติดนี่ทำไงหว่า
และทำที่ไหนพี่ศักดิ์

ส่วนพนักงานที่ตักอาหาร ไม่แน่ใจว่าเค้าจะกล้า
ใส่ชุดจ๊าบๆหรือเปล่านะสิ ใจแม่อยากได้
เป็นสกรีนชื่อร้าน แปะที่หน้าอก
แต่ให้ปุกใส่ชุดโขนนี่ไม่ไหว
จะกลายเป็นผีเสื้อสมุทรไปซะก่อน ฮือๆ~
กำลังคิดอยู่ ว่าอยากได้แนวการ์ตูนๆ
ก้านกล้วยกลัวลิขสิทธิ์ อยากได้แนว
หนุมาน กินรี วาดใหม่ เป็นอนิเมเด็กๆ
มากกว่า

ช่วยคิดยังทัน

แต่พี่ปุกจะไปซะแล้ว อาจจะเตรียมของไปไม่ทันใช่ไหม  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
มันเป็นกระดาษแบบที่ print จากเครื่อง inkjet น่ะ
print มาแล้วก็ไปรีดติด กระดาษ
หาซื้อเอาตามพวกร้านนขายกระดาษ inkjet ร้านเติมหมึก ขายหมึก น่าจะมี

ปล. การ์ตูน มันก็โอ แ่ต่กลัวว่าจะไม่เข้ามัง ต้องดูว่าอยากได้ concept แบบไหน
หน้า: 1 [2]