หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารหาญ...  (อ่าน 8657 ครั้ง)
ตรงนี้ไม่ต้องอ่านก็ได้ครับ
   ข้างๆบ้านอาร์ตมีโรงเรียนอยู่แห่งนึงนะครับ ร้างมา 2 ปีแล้ว
วันนี้ปั่นจักรยานผ่านไป เจอทหาร 9 คนครับ มาเฝ้าที่โรงเรียน ต่อมในร่างกายเลยแตกเปรี๋ยะ
ด้วยความที่ไม่เคยเห็น  หน้าแตก
คาดว่ามีคนแก่ๆบ้างนิดหน่อย แล้วก็น่าจะมีพวกทหารเกณฑ์ปีแรกด้วยครับ

วันนั้นไปเล่นเกมส์บ้านเพื่อน(ฟรี) เจอทหารไปส่งข่าว (ที่สำคัญเล่น M ไม่เป็น)
 ง่ะ ง่ะ อ่อทหารส่งข่าวไปที่นครสวรรค์ครับ
 ฮือๆ~ ฮือๆ~ ที่สำคัญคือ "น้องๆสอนพี่เล่นบ้างดิ MSN ไรเนี้ย"  ฮือๆ~
โธ่ นึกว่าเป็นแล้ว ไม่น่าเสนอหน้าเลย  เอือม เลยจัดการสอนไปสั่วๆ

เข้าเรื่อง
อยากถามว่า แถวๆบ้านใครมีทหารมาคุมบ้างครับ (โรงเรียนอ่ะครับ)
เขาทำอะไรนอกจากดูแลโรงเรียนบ้างครับ

** มาคุมเพราะเรื่องโจรใต้มันลามมาแถวๆอุทัยแล้วครับ **

วันหลังจะบุกไปถ่ายรูปมาให้ชมกันนะครับ  เอือม เอือม

Update :
วันนี้ช่วง 4 โมงเย็น มูลนิธพระดาบส (เขียนไม่เป็นครับ ชี้แจงด้วยนะ) มาที่โรงเรียนข้างบ้านอาร์ซครับ แต่ยังไม่ทราบจุดประสงค์ว่ามาทำไม  หมีโหดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2007, 18:34 น. โดย AAArTTTeRRR » บันทึกการเข้า
ทหารหาญ  งง
มั้ง ไม่แน่ใจ

//ไม่มีค่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 หน้าแตก หน้าแตก หน้าแตก

แก้แล้วครับ  ลันล้า

---------------------------------
มารายงานตัวครับ!

ทหารเกณฑ์
ปลดปีไหนเนี่ย หายไปนานเลย

Today you , Tomorrow me.
ช่วงนี้ใครที่เป็นทหารเกณฑ์ ถูกส่งไปดูแลโรงเรียน ที่ไม่ใช่ภาคใต้มีไหมครับ  ลันล้า
//ไม่มีค่ะ

ลันล้า/  โรงเรียนเดียวกะนานาจ๊ะ

Jo * W h o : ...
วันนี้มีตำรวจประมาณ20นายกระจายตามจุดต่างๆรอบโรงพยาบาล อาวุธครบมือ
อพปร.กับหน่วยใดไม่ทราบ(มีปืนอันยาวๆ) วางกำลังที่ทางเข้าโรงพยาบาล

มีคนที่ไม่เคยเห็นหน้า ใส่หูฟังนั่งอ่านหนังสือพิมพ์หลบตามมุมหลายมุมของโรงพยาบาล

......
                                                                                                    วันนี้รมต.สาธารณสุขมาเยี่ยมชมรพ.ครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 เฮ้ย!?

แถวโรงเรียนหนิงไม่มีนะคะ
(ไปล่าสุดอังคารที่แล้ว)

<3.
มารายงานตัวครับ!

ปลดยังครับ เงียบไปนานเลย ไอ้มืดหมี

อ่อ เห็นบอกเขาจะกลับไป หลังเลือกตั้งน่ะครับ (ไม่รู้เลือกตั้งอะไร)
ยังไม่ชัวร์ครับ  ลันล้า ลันล้า
ยังไม่ปลดปีนี้หรอกครับ ผมรักชาติมาก! ไอ้มืดหมี

ทหารเกณฑ์
 กร๊าก
ไปธุระที่ยโสธร
วันก่อนผมขับรถผ่านสถานที่หนึ่ง เห็นตำรวจ รถสายตรวจรถหวอเต็มไปหมดไม่รู้มีอะไรกัน
เห็นป้ายเขียนใว้ว่าอะไรอ่านไม่ทัน แต่อ่านได้คลับตล้ายคลับคราว่า อะไร "สถานี" นี่แหละ...

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
สถานีรถไฟ..... เจอพี่เจฟหรือเปล่าครับ  ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1] 2