หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวหนังสือ swf ไม่ชัด  (อ่าน 5346 ครั้ง)
คือว่า ผมทำใน fla ตัวอักษรชัดครับ ตัวอักษรที่ผมใช้นี้เป็นภาพ .png คับ แต่ผมลองเทสเป็น swf กลับไม่ชัดซะงั้นครับ จะทำยังไงถึงจะแก้ได้ครับ
บางทีการเอารูปมาใช้ แล้วมาเอียง หรือ ว่าย่อรูป
ก็สามารถทำให้รูปที่ import มา แตกเป็นบลอคๆได้ครับ

ถ้าไม่มีอะไรมาก ก็ลองพิมพ์เอาใหม่ หรือ
แปลงรูปนั้นให้เป็นประเภท vecter ดูครับ

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
โทษทีครับ แปลงเป็น vector ยังไงเหรอครับ แล้วสามารถทำ tweening motion ได้รึป่าวครับ
ถ้าเรื่องตัวอักษรอย่างเดียว ให้ทำด้วย illus หรือ ทำใน flash ไปเลยครับ (เป็น vector อยู่แล้ว)
(นอกจากมันวิจิตรเกิน vector)

ปล.เข้าไปใน flash แล้ว tween ได้หมดแหละครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เอา bitmap ไป tween กินแรมนะครับ
เพราะมันจะจับทำ vector หมด

คมแบบนี้มั้ยครับ เป็นแบบ บิทแมปฟอนต์เลย

ที่สำคัญ ต้องใช้ dynamic text นะครับ รับรอง สระบนล่างไม่หายและคมแน่ๆ

ถ้า Import รูปเข้ามา แล้ว Export แล้วภาพมันไม่ชัด ไปที่

File > Publish Settings...
ปรับตรงคุณภาพของภาพครับจาก 80 เป็น 100

^^"

หน้า: [1]