หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ความเลวของผมครับ  (อ่าน 17648 ครั้ง)
สวัสดีครับทุกท่าน
กระจู๋นี้ ผมจะมาแฉความเลวตัวเองครับ
หลังจากได้ครุ่นคิดมาตั้งแต่เมื่อคืนวาน

ความเลวที่หนึ่ง ปั่นแซว
เพียงเพราะตามอ่านเว็บฟอนต์มานาน แล้วจึงสมัครสมาชิก
ทำให้เข้าใจไปว่า เราเป็นส่วนหนึ่ง...

เห็นทุกคนคุยกันสนุกสนาน ไม่ถือตัว
ผมก็เลยมองว่า มันเป็นแบบนั้น ทั้งที่ความจริงไม่ใช่
ก็แค่คนมาอ่าน ที่รู้จักทุกคนผ่านตัวหนังสือ จะมาตอบ
เหมือนกับคนที่เขารู้จักกันจริงๆ คุยกันอยู่นานแล้ว ได้ยังไง

ความเลวข้อที่สอง ไม่เก็บดาว
จากการที่ปั่นหนักๆ อยู่ช่วงก่อนเป็นหมา น่าจะต้นมีนา
ก็รู้สึกว่าสนุก เป็นส่วนหนึ่ง และก็คอยระวังว่าแซวไปแล้วจะโดนเตือนไหม
ใครแซวได้ไม่ได้ ผมคิดแบบนั้นจริงๆ

แต่พอมีคนเตือน ผมกลับไม่ได้เก็บดาว เลยไม่ได้อ่านที่เขาเตือนมา
ซึ่งก็เกิดใกล้ๆกัน มีสองที่ใหญ่ๆ ที่ผมไม่ได้อ่านแล้วไปขุดมาเจอคือ

ครั้งแรก ตอนที่พี่กัมส์มาพูดเรื่องศรีราชา
(ตอนแรกเฟิร์นตอบผมอ่านแล้ว แต่งงๆ เพราะมันคืออีโม)
ที่ตอบไปเพราะผมเห็นพูดกันบ่อย ไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องที่มีอะไรลึกๆด้วย

ครั้งที่สอง ตอนป๋าเลย์เขียนการ์ตูนเกรียนชนเกรียน
อันนี้ผมได้อ่านแค่หน้าแรกๆ แล้วหน้าหลังผมไม่ได้เข้ามาอ่านเลย
มาตอบอีกทีคือพลาดหน้าที่ป๋าเขาตั้งใจบอกผมไปแล้ว

ความเลวที่สาม ไม่รู้ตัว
หลังจากต้นมีนา ผมก็ยังไม่รู้เรื่องที่มีคนเตือน
จนกระทั่งเห็นว่าพี่กัมส์ แถกผมบ่อยมากๆ จนผมรู้สึก งงๆ
แต่ก็คิดว่าพี่เขาแซว จนกระทั่งเกิดเรื่องในกระจู๋ โอซามุ
ผมก็เลยโวย เพราะไม่รู้ตัวเรื่องก่อนหน้านี้
.....................................................

สิ่งที่ผมอยากพูดถึงตัวเองนะครับ
ผมเป็นคนโมโหง่าย เลือดร้อน จริงจัง จริงใจ คำพูดคำจาเลยค่อนข้างแรง

พอถึงตอนนี้เหมือนผมกลายเป็นตัวเกรียน ในเว็บฟอนต์แล้ว
ผมก็เสียใจที่โดนมองแบบนั้น แต่ก็สมควรแล้วก็เป็นได้

ผมไม่ได้อยากทำตัวเลว และผมก็ไม่ได้อยากทำตัวเกรียน
นี่เป็นครั้งแรกเลยที่ผมโดนตักเตือนเช่นนี้ ตั้งแต่ผมเล่นอินเตอร์เนตมา

ที่ป๋าเขียนตูนที่มีผมเนี่ย เรื่องอิตโต้คืออันนั้นผมไม่เข้าใจจริงๆ ไม่ได้กวนตีน
ส่วนเรื่องโอซามุ ถ้าอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรก
ผมก็พูดดักตัวเองไว้ตลอดว่า "ไม่แน่ใจ"
เพราะถ้าผมอยู่บ้าน ผมก็ไปค้นมาให้ดูแน่ๆ
และผมเองก็ไม่ได้มาพล่ามๆอวดรู้ อย่างที่คงจะมีคนคิดกัน
ผมก็ไปหาข้อมูลมาเพิ่ม ไปเดินหาร้านการ์ตูนที่มีแบล็คแจ็คชุดเก่า
แล้วนำมาบอก ตรงนี้เลยเริ่มประเด็นโอซามุ

ซึ่งจากที่ผมคงเป็นที่ไม่พอใจอยู่แล้ว แต่ไม่รู้ตัว
พอมาพูดก็เหมือนพ่น...ซะมากกว่า
ก็เลยโดนพี่กัมส์แซว ซึ่งผมก็เลยโกรธ และโวยคืน
ทำให้ไอ้ที่เห็นว่าเกรียนอยู่แล้ว เกรียนหนักกว่าเดิม...

ที่อยากพูดถึงผู้ที่เกี่ยวข้อง
ตอนแรกคิดว่าจะรอ จมล แต่ไม่รอแล้วครับ
เพราะวันนี้นั่งคุ้ยความเลวของตัวเองเจอแล้ว สองอันก็เกินพอ...

เฟิร์น ผมขอโทษครับ ที่ผมแซว โดยทำเหมือนรู้จักกัน
และเฟิร์นเป็นผู้หญิงด้วย ก็คงยิ่งรู้สึกไม่ดีที่โดนแซวแบบนี้ทั้งๆที่ไม่รู้จักกัน
ส่วนเรื่องอายุ ผมเองไม่ทราบมาเราอายุเท่ากันจนกระทั่งเมื่อวานนี้
จึงไม่ได้คิดว่าตัวเองอายุมากกว่าเลยก็เลยแซวนะครับ ขอโทษครับ

พี่กัมส์ ขอโทษครับพี่ ที่พี่เตือนผมแล้วผมไม่เห็น
แล้วก็แซวเรื่อยเปื่อยต่อไป ผมไม่รู้จริงๆว่าใครสนิทกันไม่สนิทกัน
แต่มองว่าภาพรวมมันเป็นแบบนี้ ก็เลยคิดว่าเล่นได้จะสบายใจ
นี่คือความคิดผม ผมไม่ได้ตั้งใจจะด่าพี่เลยจริงๆ ขอโืืทษมากครับ
กับกระจู๋โอซามุที่อาละวาดไปด้วย ถ้าผมรู้แบบนี้
ผมอยากให้พี่บอกผมซ้ำนะครับ ว่าผมเข้าใจผิดไป ผมเสียใจจริงๆครับ
ขอโทษครับผม

คนอื่นๆ ที่ไม่พอใจผมทุกคน
ขอโทษด้วยครับ ต่อไปนี้ผมจะไ่ม่แซวแล้วจนกว่าจะได้รับอนุญาติ
ถ้าพูดตรงๆคือ ตอนนี้คงไม่มีหน้าจะเล่นต่อแล้ว รู้สึกแย่มาก อายตัวเอง
เกรียนมาได้ร่วมเดือน... อยากจะแก้ตัวตามเหตุผลที่ได้บอกไป
แต่ก็เหมือน เกรียนเลี้ยงแกะ คงไม่มีใครอยากจะเชื่อเท่าไร
ก็ได้แต่บอกว่า ขอโทษครับ ถ้าไม่ยกโทษให้บอกผมนะครับ
ส่วนถ้าจะให้ทำดีถวายอย่างไร แล้วจะพอยกโทษให้นิดหน่อย
ก็บอกมาเลยครับ จะทำถวายครับผม

ถึงทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณมากครับ ท่านหมี พี่มัม เจ๊นัท
โดยเฉพาะเจ๊ปุก ที่เตือนผมหลายรอบเมื่อวานนี้ แถมเจอผมโวยใส่
เพราะเลือดร้อน เข้าใจผิดไปเสียอีก (ผมเพิ่งขุดเจออันเก่าอีกอันเด็ดมาก)
ขอโทษนะครับเจ๊ และขอบคุณครับ

สรุปว่า
เรื่องนี้ผมเลวคนเดียว เพราะมีคนเตือนแล้วไม่เห็น
จึงทำให้กลายเป็นเตือนแล้วไม่ฟัง และแทนที่ผมจะตั้งสติรู้สึกตัว
แต่ก็ไม่ได้ทำถ้าพี่ปุกไม่มาบอกผมตรงๆ ผมคงไปไกลแล้วขอบคุณครับพี่

ผมขอโทษทุกคนอีกครั้งตรงนี้ด้วยครับ จากใจจริงครับ

ป.ล.สองวันนี้เป็นวันที่ผมรู้สึกผิด และเสียใจภายหลังกับสิ่งที่ทำไปมากๆ
ผมเลวมากครับ ใครที่เคืองผมอยู่่ช่วยด่าผมด้วยนะครับ แค่นี้แหล่ะครับ:46:

แก้ไข:ขีดเส้นผิดครับ
แก้ไขเพิ่ม:เรื่องอายุอ่านแล้วงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2007, 12:47 น. โดย มุมมืดของสังคม » บันทึกการเข้า

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ลืมอีกอันครับ
รบกวนพื้นที่บอร์ด ขอใช้หนึ่งกระจู๋ตรงนี้ด้วยนะครับ
ฝากจอมพลัง กับยักษ์อย่าเพิ่งลบนะครับ

because we always.....expecting
ผมไม่เคยมองคุณเกรียนเลยครับ

เพราะผมเห็นว่าคุณคุยรู้เรื่อง

Today you , Tomorrow me.
ไม่ค่อยได้สังเกตแหละ *-*

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผม ยกโทษให้ครับ และผม อนุญาต ให้คุณแซว ผมได้ ตบหัวผมได้ ลูบหลังผมได้้ ส่งเงิน ส่งโปสการ์ดมาให้ผมได้ ตามคุณเห็นสมควรครับ

ลงชื่อ  จักรี

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เฟิร์น ผมขอโทษครับ ที่ผมแซว โดยทำเหมือนรู้จักกัน
และเฟิร์นเป็นผู้หญิงด้วย ก็คงยิ่งรู้สึกไม่ดีที่โดนแซวแบบนี้ทั้งๆที่ไม่รู้จักกัน
ส่วนเรื่องอายุ ผมเองไม่ทราบมาเราอายุเท่ากันจนกระทั่งเมื่อวานนี้
จึงไม่ได้คิดว่าตัวเองอายุมากกว่าเลยแซว ขอโทษครับ

ท่านเฟิร์นอายุ 36 เหรอเนี่ย  ไอ้มืดหมี

ส่งเงิน ส่งโปสการ์ดมาให้ผมได้ ตามคุณเห็นสมควรครับ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ง่ะ

...
 ไอ้มืดหมี ไม่ทันได้ตะหงิดแฮะ

there are no regrets in life, just lessons . .
เผชิญหน้ากับความจริง  คือสิ่งที่ยิ่งใหญ่ครับ

ถึงแม้ว่าคุณจะเกรียน แค่ไหน เลวทรามต่ำช้า หมาไม่แดกแหกโค้ง มะโรงมะเซ็งเคร๊ง..แค่ไหน ถ้ายอมรับมันแล้วพร้อมที่จะแก้ไข  ผม ก็กล้าที่จะให้อภัยคุณ ครับ..................................

ผมก้เลว ครับ  555  แต่ไม่บอกหรอก 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เฮ้ย อย่าคิดมากน่า เรื่องแค่นี้เอง

นักเขียนการ์ตูนรายปี

สวัสดี มาแล้วอย่าลืมไปแนะนำตัวที่จู๋แนะนำตัว

อย่าลืมอ่าน faq ก่อนละ  ยิ้มน่ารัก

ด้วยรัก จุ๊บๆ

ปล. เผยผิวเลย ถ้าไม่โดนหมีจองแสดงว่าไม่ผ่านเกณท์(หมายถึงเป็นผู้ชาย)  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ยังไม่ทันได้แซวตูใช่เปล่า เพราะตูโหดมาก  หมีโหดดดด

+ ลูกผู้ชายตัวจริง  เจ๋ง

[ว่างให้เช่า]
เผชิญหน้ากับความจริง  คือสิ่งที่ยิ่งใหญ่ครับ

ถึงแม้ว่าคุณจะเกรียน แค่ไหน เลวทรามต่ำช้า หมาไม่แดกแหกโค้ง มะโรงมะเซ็งเคร๊ง..แค่ไหน ถ้ายอมรับมันแล้วพร้อมที่จะแก้ไข  ผม ก็กล้าที่จะให้อภัยคุณ ครับ..................................

ผมก้เลว ครับ  555  แต่ไม่บอกหรอก 
พี่จักหรี หลอกด่าผมเปล่าเนี่ยยยยย โวย
ป.ล.ตอบข้างบน เ่อ่อที่บอกมาเนี่ยผมทำหมดแล้วยกเว้นเผยผิว ไอ้มืดหมี

เพราะฉะนั้น เผยผิวซะครับ เกย์ออก เกย์ออก
ป่าวครับ  หน้ามึน  ไม่ได้ด่านะ

ปล.  ไม่ได้ชื่อจักหรี่   ชื่อจักรีครับ  เดี๋ยว ปั๊ดดด!!  กัดหูแหว่ง  โวย

พิมพ์ผิดขอโทษพี่ ฮิ้ววว

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8