หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้โลกร้อน  (อ่าน 15101 ครั้ง)
ผมว่าผ้าชุบน้ำน่าจะดีที่สุดนะครับ หรือกันไม่ได้เหมือนกัน
ป้าของแฟนเราก็อยู่เชียงใหม่ ไม่รู้เป็นไงมั่ง บอกให้ลงมากรุงเทพก็ไม่ยอมลงมาซักที

ผ้าชุบน้ำ ปิดปากปิดจมูก ตายกันไปเลย  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 (อิอิ)

อันที่จริงฝ้าก็ครึ้มๆนะพักนี้
ฝนหลวงอาจช่วยได้

(แต่ถ้ากรุงเทพมีดอยล้อมแบบเชียงใหมนานาว่าหนักกว่านี้แน่ๆเลย  ง่ะ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ที่นี่สบาย ปลื้ม

มีแต่ป่า กร๊าก
ป่าไหนครับ
คนละป่าหรือป่าเดียวกัน หื่น
กรุงเทพเรื่องน้ำท่วมเละเพราะขุดแก้มลิงไม่ได้ (อิอิ)
หรือไม่ก็ไม่ท่วมเพราะสร้างเขื่อนยักษ์กั้นเอาไว้ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เดี๋ยวกรุงเทพต้องกลายเป็นเวนิชแน่เลย
เท่ดีนะ ย้อนยุคไปเลย
(รถยนต์ก็เอาไว้เลี้ยงปลา)

ผมว่ามันจะพาลเป็นน้ำเน่าไปด้วยเนี่ยอ่ะสิ
เมื่อกี้ฟังข่าว เค้าบอกว่าจะให้เล่นสงกรานต์กันเร็วขึ้นนี่
เพราะว่าน้ำสามารถช่วยให้ควันหายไปได้
เล่นกันตั้งกะ 1 เมษาเลย หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ุมีใครจะไปเล่นกันมั่งมั้ยครับ เชียงใหม่ปีนี้
ขี้เกียจเล่น  เศร้า

ไป กทม พอดี  กร๊าก

จะมีระเบิดมั้ยเนี่ย
ปีใหม่ไทย
ปีใหม่ฝรั่งโดน
ปีใหม่จืนไม่มี
โอ้ย.....ร้อนนนนนนน

อยากลงไปนอนแช่น้ำแข็ง   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
พะเยิบ พะเยิบ

ร้อนเนอะ คริคริ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6