หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้โลกร้อน  (อ่าน 15095 ครั้ง)
เขาว่าอยู่ในบ้านก็มีผลนะครับ
เพราะมันล่องลอยอยู่ในอากาศทุกหนแห่งไม่เลือกที่
เพียงแต่มันอาจเจือจางจนเรามองไม่เห็นหรือไม่ได้กลิ่น

ตอนวันอาทิตย์ก็ยังคิดอยู่ว่า โอ้ เที่ยงแล้วยังหมอกลงสวยเลย
ไปเดินถนนคนเดินถึงได้ยินเขาพูดกัน เลยต้องร้องเพลงหมอกหรือควันของพี่เบิร์ด
เข้ากับสถานการณ์ดีจริงๆ

I ROCK , THEREFORE I AM
แล้วมันจะเป็นอันตรายมากมั้ยครับ นั่น

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เห็นในข่าวบอกว่ามาก
เพราะฝุ่นขนาดใหญ่มากๆ  ง่ะ

<3.
ลองอ่านนี่แล้วกันจักรี

http://www.environnet.in.th/news/news_detail.asp?id=1483
กำลังหาอยู่พอดีเลย ขอบคุณครับ +

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ว่าจะแจก Inconvenience Truth
ไม่รู้มีใครอยากได้มั่ง
อันที่มีตอนนี้เป็น DivX นะ
แถม Subthai ให้
เอาโปรแกรมดู Sub ใส่เอง
ใครจะเอาก็ส่งที่อยู่มาหลังไมค์)

(ละเมิดลิขสิทธิ์ แต่รักษาสิ่งแวดล้อม อันไหนผิดศีลธรรมกว่ากันหว่า)

ไปไหนก็เจอแต่คน Fake
อ่านไม่เข้าใจข้างบนเลยงัฟ
เห็นรัฐบาลเอาผ้าปิดจมูกไปแจก
มันจะช่วยได้เหรอครับ
แล้วเรื่องเข้าตาอีก
ทำอะไรไม่ได้เลย
อยู่ในบ้านผมว่าก็โดน
มันเลี่ยงไม่ได้ไง     ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หาคนผิดไม่ได้อีกแล้วครับ

แล้วจะมาให้เล่นสงกรานต์ก่อนกำหนดอีก

บางจังหวัดเค้าขาดน้ำกันจะตาย5อยู่แล้ว

ปัญหาลูกโซ่ยังงี้หาต้นเหตุกันไม่จบแน่

แล้วผลอีกมันจะขนาดไหน
คือว่าทำอะไรไม่ได้นอกจา่กปล่อยไปครับ อย่างเช่นบางพื้นที่ขาดน้ำจะส่งน้ำไปก็ช่วยอะไรไม่ได้ก็เลยปล่อยผู้รับผิดชอบทำงานกันเอง ส่วนที่ปกติก็ให้ดำเนินชีวิตอย่างปกติต่อไปครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หาคนผิดไม่ได้อีกแล้วครับ

แล้วจะมาให้เล่นสงกรานต์ก่อนกำหนดอีก

บางจังหวัดเค้าขาดน้ำกันจะตาย5อยู่แล้ว

ปัญหาลูกโซ่ยังงี้หาต้นเหตุกันไม่จบแน่

แล้วผลอีกมันจะขนาดไหน

เอ่อ แล้วจะต้องให้เค้าหยุดเล่นสงกรานต์กัน
ทั่วประเทศเหรอจ้ะ ปัญหามันคนละจังหวัดเลย
เอามาโยงกันไงหว่า

ปลื้ม อย่าลืมไปสาม จังหวัดด้วยนะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ง่ะ
ขอโทษครับผม ฮือๆ~
เอ่อ แล้วจะต้องให้เค้าหยุดเล่นสงกรานต์กัน
ทั่วประเทศเหรอจ้ะ ปัญหามันคนละจังหวัดเลย
เอามาโยงกันไงหว่า
เห็นรัฐบาลเอาผ้าปิดจมูกไปแจก
มันจะช่วยได้เหรอครับ
แล้วเรื่องเข้าตาอีก
ทำอะไรไม่ได้เลย
อยู่ในบ้านผมว่าก็โดน

ไม่ใช่ผ้าปิดจมูก แต่เป็นที่กรองฝุ่นแบบที่มันเหมือนถ้วยโฟมอะค่ะ
ยายได้มาอันนึง
นานามีความเห็นกับมันว่า ใส่แล้วหายใจลำบากมากเลย-

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6