หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]

ผู้เขียน หัวข้อ: สมการชีวิต แตกหน่อจากคุยกับประภาส  (อ่าน 24770 ครั้ง)
กลับบ้านครับ ไม่รู้ว่าจะได้ขึ้นมากรุงเทพอีกเมื่อไร

ที่บ้าน เน็ทไม่มี สัญญาณโทรศัพท์บอด

ต้องปีนขึ้นยอดมะพร้าวโทร

พรุ่งนี้คงหายตัวไปอีก สองเดือน หรือ มากกว่านั้นครับ

หรือ บางทีอาจหนีแม่มาส่งพี่ปุกก็ได้ ยังยืนยันกะชีวิตไม่แน่ไม่นอนครับพี่ปุก

กินรอบวง

ฮือๆ~ รักษาสุขภาพด้วย

อา  ตั้ง ... ตั้ง ..   ตั้ง ...   ตั้ง  ....

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เดินทางปลอดภัยนะครับ

..............

...................

.............................

.....................................

...............................................

คิดว่าผมจะเล่นมุกเหรอ  ไม่มีหรอก .......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เอ้า ฮา  กร๊าก

ตึ๊ง โป๊ะ  ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แล้วพี่จะรอนะตั้ง
ซื้อไวอาก้าให้กินเลยครับ จะได้ไม่ต้องรอนาน............

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ขุด !! คิดว่าน่าจะเหมาะกับจู๋นี้ครับ

ยายไฮ = ความกินดีอยู่ดีที่รัฐเอามาให้ + งบประมาณที่ไม่มีที่ลง

ชัยชนะของยายไฮ = ที่ดินของยาย + โอกาสทำกิน 27 ปี + ดินที่ปลูกพืชไม่ได้

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

กลับบ้านครับ ไม่รู้ว่าจะได้ขึ้นมากรุงเทพอีกเมื่อไร

ที่บ้าน เน็ทไม่มี สัญญาณโทรศัพท์บอด

ต้องปีนขึ้นยอดมะพร้าวโทร

พรุ่งนี้คงหายตัวไปอีก สองเดือน หรือ มากกว่านั้นครับ

หรือ บางทีอาจหนีแม่มาส่งพี่ปุกก็ได้ ยังยืนยันกะชีวิตไม่แน่ไม่นอนครับพี่ปุก

ยังกับอยู่บ้านนอกเลยเนอะ   คริคริ

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
เพิ่งอ่านคุยกับประภาสไปเมื่อไม่นานมานี้

อ่านไปก็งงๆ เอ๊ะ หน้า1-17 มันไม่มีนี่หว่า
ทำไมมันเริ่มที่หน้าสองร้อยกว่าๆเลย
สงสัยหนังสือเล่มนี้มันจะแนว

อ่านไปอ่านมาจนจบเล่ม
เอ๊ะอีกที ทำไมเรื่องนี้เหมือนเราเคยอ่านแล้ววะ
เคยอ่านที่ไหนน๊าาา นึกไปนึกมา อ้าว  อยู่หน้าแรกนี่เอง

ถึงว่า ทำไมเอามาเซลล์เล่มละ 30  ฮิ้ววว
ขุดค่ะ

ไม่รู้จะไปโพสต์ที่ไหนดี จะมาบอกว่า http://prapas.com เปิดตัวแล้วค่ะ
ไม่แน่ใจว่าเป็นเว็บของลุงจิกเองเลยหรือเปล่า แต่รู้สึกดีค่ะ ที่อาจจะได้คุยกับตัวหนังสือของลุงจิกอีกครั้ง

ฮือๆ~

เป็นลุงเลยเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ที่จริงก็น้องพ่อปีนึงนะ ปีเดียวกับแม่ ทีแรกเรียกอา แต่รู้สึกเรียกลุงดูใจดีกว่า กร๊าก

เพิ่งอ่านคุยกับประภาสไปเมื่อไม่นานมานี้

อ่านไปก็งงๆ เอ๊ะ หน้า1-17 มันไม่มีนี่หว่า
ทำไมมันเริ่มที่หน้าสองร้อยกว่าๆเลย
สงสัยหนังสือเล่มนี้มันจะแนว

อ่านไปอ่านมาจนจบเล่ม
เอ๊ะอีกที ทำไมเรื่องนี้เหมือนเราเคยอ่านแล้ววะ
เคยอ่านที่ไหนน๊าาา นึกไปนึกมา อ้าว  อยู่หน้าแรกนี่เอง

ถึงว่า ทำไมเอามาเซลล์เล่มละ 30  ฮิ้ววว

โคตรหมีเลยนะหนูดาเอ้ย กร๊าก
ขออนุญาติแซวข้ามปี
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]