หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: สมการชีวิต แตกหน่อจากคุยกับประภาส  (อ่าน 24776 ครั้ง)
อันนั้นทราบครับ

แต่พอดีที่ประชดเพราะว่า ผมก็ไม่ได้เจอใคร
แต่ดันโดนถากเสียแรง แถมเจอถากซ้ำถากซาก
ก็เลยออกมาช่วยเหลือตัวเองบ้าง

แต่...ก็อย่างที่เห็นครับ
ยอมแพ้แล้ว จะเงียบครับ ตามที่เจ๊ปุกเสนอะแนะ
ขอบคุณครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ที่ให้เงียบหมายถึง ไม่ได้ไล่นะโว้ย
หมายถึงว่า ถ้าคนนี้เราไม่แน่ใจ ว่าสนิทกับเขาไหม
ไปลูบหัว ลูบหางเค้า แล้วจะของขึ้นหรือเปล่า
อันนี้ควรเงียบ
แต่บางอันเรามีข้อมูลแน่น แบบถ้าเจอสกัด
เราเถียงกลับได้เต็มปากแน่ๆ
อันนี้ไม่ต้องเงียบ

ไม่ได้เป็นใบ้ ถ้าสิ่งที่พูดมาพร้อมกาลเทศะ
จะทำอะไรก็ทำเถอะน้อง
แล้วผมทำไงดีล่ะครับพี่

ผมว่าผมก็ไม่ได้ไปลูบหัวลูบหางใครนะ
แล้วผมก็ไม่ได้มั่ว แล้วผมโดนตบหัว ให้ผมทำไง
พอผมชี้แจง กลายเป็นว่า เป็นเด็กก้าวร้าว

ทีนี้ให้ทำไงต่อดีครับ

because we always.....expecting
ที่ผมแป๊กบ่อยๆ อ่ะ
ผมล้อเล่นครับ

เว็บเด็กดี ก็ แนวอ๊อก  มี นิยายอ่านด้วย

ฮิ้ววว   แล้วตกลงผมอยุ่ ระดับใหน   งง

เกย์ออก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แล้วผมทำไงดีล่ะครับพี่

ผมว่าผมก็ไม่ได้ไปลูบหัวลูบหางใครนะ
แล้วผมก็ไม่ได้มั่ว แล้วผมโดนตบหัว ให้ผมทำไง
พอผมชี้แจง กลายเป็นว่า เป็นเด็กก้าวร้าว

ทีนี้ให้ทำไงต่อดีครับ

ที่น้องทำไม่ได้เรียกชี้แจงจ้ะ
เค้าเรียกกวนตีนเด้อ
เช่น ใช้อีแมะแบบ วอนๆ
หรือ ตัดคำพูดมาเถียงแบบที่ทำอยู่
เอ๊ะ เหมือนจะคุยกันรู้เรื่องไปแล้วนะเนี่ย

ปล จักรี เค้าไม่ได้แป๊กนะ มันเป็นมุข
แป๊กแต่ฮานี่มันระดับเทพแล้ว ขอบอก
พี่ว่าจักรี เล่นมุกจริงๆนะ
กะแบบให้คนอื่น ขำจน ขาดใจตายเลยแหละ

แต่ไม่เคยสำเร็จเลย ฮือๆ~
 กร๊าก  หู้  โดนป้าปุกชมอีกแล้ว    อายวะ  

ส่วนพี่กัมส์  ความฝันของผม  เลยนะ  ตลกที่หน้าตาดีที่สุดในประเทศ น่ะ  ฮิ้ววว

แล้วที่คุยๆกันอยุ่นี่  มีอะไรกันรึป่าว ครับ   ป้าปุก พี่กัมส์ ไม่เอาน่า นี่พี่ม้ามืด ก็ใช่คนอื่นคนไกล
ก็คนไทยด้วยกัน   แหมขอกันกินเยอะกว่านี้อีก...........   (อิอิ)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ขอกินหน่อย  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จักกรี พูดว่าอะไรนะ ตลกหน้าตาดีเหรอ?

ตลก + หน้าตาดี + มุกแป๊ก = ช้างกูอยู่ไหน!!!
ขอโทษครับ เข้าใจแล้ว ผิดมุม ฮือๆ~

แกเรียกชั้นป้า หน้าแกอ่ะลุงแล้วนังจักรี ชิ
ห้ามเรียกผมว่า นัง นะ ยะ     โวย

นังจักรี  เกย์ออก

นังนี้  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ต๊ายยย !!  ห้ามเรียกผมอย่างนั้นนะ   

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9