หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 71

ผู้เขียน หัวข้อ: ติววาดเส้น (แตกหน่อ)  (อ่าน 650855 ครั้ง)

จานป้า สุดยอด  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อันนี้ของ ห้าโอ

ปล. เรียกจารย์ป้า ฟังดูแก่จัง  ชิ
ขอเป็นป้าแป้งเหมือนเดิมได้มั้ย  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ป้าแป้ง 30ยังแจ๋ว  กรี๊ดดดดด

i'll walk until i find u.

จานป้า แป้ง  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ป้า~~~~~~~~ กรี๊ดดดดด
ขอบคุณป้าแป้งมากนะคะ  +1  ยิ้มน่ารัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2007, 23:04 น. โดย ลั่นฟ้า » บันทึกการเข้า
ของน้องสาม ป้ายังไม่เห็นงานวาดกระดาษอ่ะ แต่ที่วาดกับคอม ที่เป็นภาพปากขวด ป้าว่า สามทำได้ดีนะ
แต่ที่วาด นินเทนโด น่ะ ป้าว่ามันยังเหมือนการ์ตูนไปหน่อยนะ

เอาล่ะ มาเริ่มบทเรียนกันเลยดีกว่า
ว่ากันด้วย โครงสร้าง รูปร่าง-รูปทรง และ จินตนาการอ้อมหลัง
จินตนาการอ้อมหลัง คือการนึกถึงขอบเขตโครงสร้างของวัตถุ โดยที่มีเรื่องของเปอร์สเปกทีฟเข้ามาเกี่ยวข้อง

ดังนั้นการบ้านของวันนี้จึงเป็น
 1 ให้หัดเขียนเปอร์ฯ ของ วงกลม / สีเหลี่ยม
 2 จินตนการอ้อมหลังของ ทรงกลม ทรงเหลี่ยม ทรงกรวย ทรงกระบอก เอาไว้พรุ่งนี้ดีกว่า วันนี้ป้าเหนื่อยแล้ว  อี๋~  อยากกลับไปนอน  ฮือๆ~

อันนี้ป้าเอาการอธิบายเปอร์ฯ มาให้ดู
และขอให้ทำมาเป็นการบ้านด้วย  โวย ไม่งั้นป้าไม่สอนต่อนะ  ชิ
เพราะว่าพื้นฐานพวกนี้ มันสำคัญมาก (นี่ดีนะ ไม่ได้เริ่มกันตั้งแต่ให้ทำการบ้านลากเส้นดิ่งเส้นนอนน่ะ)

การลากเส้นให้ตรง วงกลมให้กลม วงรีให้รี ไม่ใช่รีแบบเม็ดข้าวสาร

มาเริ่มต้นเรียนรู้ เปอร์สเปกทีฟกันเถอะ

สี่เหลี่ยม และ วงกลม

เมื่อลากเส้นเชื่อมก็จะกลายเป็นกล่อง และทรงกระบอกขึ้นมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2007, 22:36 น. โดย แป้งหวาน » บันทึกการเข้า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 เจ๋ง+1ป้าแรงๆ
อ๊าๆ ชอบครับเรื่องนี้ กรี๊ดดดดด
ป้าแป้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

จะบวกให้ยามคิดถึงเลย  กรี๊ดดดดด

แจ๋วจริงๆ

เห็นแล้วนึกถึงตอนเอนท์ ฮ่าๆ

i'll walk until i find u.
หวังว่าคงมีคนทำการบ้านส่งป้านะ  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด
ปล. หุ่นเหลี่ยมน้องลั่น เดี๋ยวป้าวิจาร์คราวหน้า
แต่ถ้าอยากให้ป้าชื่นใจ ทำการบ้านส่งป้าด้วยนะ เพราะมันจะสำคัญมากในการที่จะนำไปสู่บทเรียนแสง-เงา (ตอนนี้ระนาบในแต่ละช่องของหุ่นเหลี่ยมมันยังไม่เป็นระนาบที่ถูกต้องนะ)

องค์ประกอบ(เพื่อสอบเข้าประยุกต์ศิลป์) แยกกระทู้ต่างหากเลยจ้า ไม่งั้นเดี๋ยวจะงงกันนะ
ตั้งกระทู้ได้เมื่อไหร่ก็มาจุดธูปเรียกป้าไปแล้วกัน  หน้ามึน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2007, 22:38 น. โดย แป้งหวาน » บันทึกการเข้า

ป้าครับ จัดคอร์สเลยครับ

เด็กแถวนี้ สติแตกกระจายหมดแล้ว จัดเวลาไม่ถูก  หมีโหดดดด

เอาเป็นแบบช่วงนี้เน้น วาดโครงร่าง เน้นเส้นให้ถูกก่อน

ค่อยไปแรเงา ยังงี้มั้งครับ  ยิ้มน่ารัก

จะทำการบ้านมาส่งนะคะ
(แต่รอหน่อยนะ เน็ตโพสรูปไม่ได้)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อาจารย์ป้าสุดยอดครับ น่าเอาไปเขียนหนังสือขาย  กรี๊ดดดดด

ไว้เดี๋ยวจะทำมาส่งครับ

ปล.เวลาสอบเค้าให้ใช้ไม้บรรทัด,วงเวียน,อุปกรณ์จิปาถะช่วยได้มั้ยครับ (รวมถึงการบ้านนี้ด้วย เกย์ออก)
ไม่มีอุปกรณ์ ฮือๆ~
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 71