หน้า: 1 2 3 4 [5]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเข้าสถาปัตย์ครับ  (อ่าน 15695 ครั้ง)
ถาปัดทุกที่เค้าเรียกว่า stu หมดเหลยหรือเปล่าครับ งง
เห็นของจุฬามี stu74ด้วยน่ะครับ
พูดถึงไปติว

เคยไปค่ายติวตะลอนตอนตะลึงด้วยนะ
ได้อะไรที่เป็นสาระมากเหมือนกัน แต่มีหลายคนที่เซียนมากๆอยู่แล้วแต่ก็ยังไปติว
คาบที่เรียนเรื่อง anatomy โดนออกไปเป็นแบบหน้าห้องให้เพื่อนดูเป็นตัวอย่าง

ว่าคนที่รูปร่างไม่สมส่วนเป็นอย่างไร  ฮือๆ~

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
พูดถึงไปติว

เคยไปค่ายติวตะลอนตอนตะลึงด้วยนะ
ได้อะไรที่เป็นสาระมากเหมือนกัน แต่มีหลายคนที่เซียนมากๆอยู่แล้วแต่ก็ยังไปติว
คาบที่เรียนเรื่อง anatomy โดนออกไปเป็นแบบหน้าห้องให้เพื่อนดูเป็นตัวอย่าง

ว่าคนที่รูปร่างไม่สมส่วนเป็นอย่างไร  ฮือๆ~

นี่คือติวเข้ามหาลัยเหรอครับ งง
มีanatomyด้วย
สถาปัตย์ก็คงต้องสายวิทย์ละมั้ง
แต่ไม่เห็นเค้าบังคับนะปีนี้
มีแต่คนเค้ากลัวจะเรียนไม่ไหวถ้าไม่ใช่สายวิทย์กัน
เราว่าจริงๆก็เรียนได้แหละ

เค้าไม่บังคับว่าต้องสายวิทย์ แต่ตอนเอ็นต้องสอบคณิต ฟิสิกส์  ง่ะ
เรียนไหวหรือเปล่าไม่รู้ แต่ดูท่าคงเอ็นติดเข้าไปเรียนยากนะนั่น

I ROCK , THEREFORE I AM
ลุยครับ โวย
ถาปัดทุกที่เค้าเรียกว่า stu หมดเหลยหรือเปล่าครับ งง
เห็นของจุฬามี stu74ด้วยน่ะครับ

รู้สึกว่าจุฬาเมื่อก่อนจะเรียกเป็น ArchXX นะครับ เพิ่งเห็นเปลี่ยนมาเป็ฯ StuXX  เมื่อไม่นานมานี้เอง
ซวยละ ตูอยู่สตู 45 ก็ถือว่าแก่มากเมื่อเทียบกะของจุฬาเลยสิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตัวอย่าง
ลุงที่ชื่อภูกระดึงข้างบนแกเป็นสถาปนิกครับ
ทุกวันนี้ทำงานงกๆๆ และยังไม่มีเมีย

มีแต่หมาไว้คลายเหงา

อยากจบไปทำงานอยู่บ้าน เลี้ยงลูกเลี้ยงหมา มีเมียเป็นแอร์โฮสเตทสักคน กรี๊ดดดดด
แต่เรียนมาห้าปีแล้ว ยังเหลืออีกสองปี งงมั้ย?
อดทนเรียนต่อดีมั้ยครับพี่น้อง ง่ะ

รู้สึกว่าจุฬาเมื่อก่อนจะเรียกเป็น ArchXX นะครับ เพิ่งเห็นเปลี่ยนมาเป็ฯ StuXX  เมื่อไม่นานมานี้เอง
ซวยละ ตูอยู่สตู 45 ก็ถือว่าแก่มากเมื่อเทียบกะของจุฬาเลยสิ
จะเทียบกันได้ไงพี่ เค้าตั้งคณะตั้งกะยังไม่มีมหาลัยศิลปากรเลยนะ ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ใช่ ตอนตั้งคณะถาปัตย์จุฬา
อาจารย์ศิลป์ยังไม่มาเมืองไทยเลย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คนในเว็บนี้มีแต่เจ๋งๆทั้งนั้นเลยอ่ะครับ กึ๋ยๆ
อยากเรียนสถาปัตย์อ่ะค่ะ

แต่วาดรูปไม่เก่ง 

เรียนได้ป่ะค่ะ

แล้วมานยากม่ะค่ะ

เรียนสายอาชีพมาจะเรียนได้ม่ะค่ะ

แล้วที่ไหนน่าเข้าบ้างค่ะ

แนะนำหน่อยนะค่ะ

แอดเมลมาบอกก้อได้

อยากเรียนจิง ๆ อ่ะค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 [5]