หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเข้าสถาปัตย์ครับ  (อ่าน 15696 ครั้ง)
เห็นมั๊ย ที่นี่สนุกจะตาย  ลันล้า
แหะๆ
แต่ก็น่ากลัว  ลันล้า
 เกย์ออก อะไรน่ากลัวครับ
 ง่ะ
บรรยากาศค่อนข้างจะน่ากลัวครับ
เป็นกันเองจะตาย เกย์เม้ม

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ตอนนี้คิดว่าไม่ว่าคะแนนออกมายังไงก็คงเลือกถาปัดแน่นอนอยู่แล้วอ่ะครับ
แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกที่ไหนดี
ระหว่างถาปัดจุฬา(ยี่ห้อนี้เท่ใช่มั้ยครับ)แต่เป็นคณะland
หรือถาปัดศิลปากร
แต่ผมก็ว่าจุฬามันก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ใช่มั้ยครับ
ถ้าเอามาเทียบๆกัน

ภูมิสถาปนิก กับสถาปนิกนี่
ทำงานกันคนละเรื่องเลยนะครับ
คงต้องถามตัวเองก่อนว่าอยากเป็นอะไร

ไม่ใช่ถาปัตย์อะไรก็ได้มั้งครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ในความเห็นผมสถานที่เรียน(หมายถึงสถาบัน)ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ การเรียนรู้อยู่ที่ตัวผู้เรียนเป็นหลัก แต่ในแง่ความเป็นจริงของสังคมไทย สถานที่เรียนจะมีความหมายมากพอสมควรในหลาย ๆ ด้าน

ถ้ามีโอกาสเลือก เลือกที่ที่คิดว่าดีที่สุดสำหรับตัวเอง และเข้าไปแล้วเรียนให้เต็มที่ ส่วนเรื่องอาชีพในอนาคตอย่าไปกังวลมาก หลายครั้งอาจจะไม่ตรงอย่างที่คิดไว้

[ว่างให้เช่า]
ครับ ขอบคุณมากครับ ปลื้ม
ไม่เป็นไร คนไทยด้วยกันครับ
แหะๆ บอร์ดนี้สนุกจริงๆด้วย (ติดแล้ว เล่นทั้งวันทั้งคืน)
 (อิอิ)

จู๋แนะนำการเลือกคณะแอดมิด'50 ฮิ้ววว
เดี๋ยวคะแนนออกคงเครียดกว่านี้น่ะครับ

แต่ผมชอบแอดมิชชั่นมากเลย ทำไมมีแต่คนเค้าด่ากัน

สบายดีออก(สำหรับเด็กสายวิทย์ที่สอบวิชาศิลปะน่ะนะ) ฮี่...
ก็เพราะมันไม่ได้มีเด็กแบบน้องจ๊อบ 100% นี่นา โวย

ปั่นเยอะๆ นะ จะได้โตไวๆ หื่น

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
จริงๆ แล้วตัวผมก็จบถาปัดนะครับ แถมทำงานออกแบบด้วย

แต่ยังไงไม่รู้นึกว่าตัวเองจบซูฯทุกทีเลย

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ซูฯคืออะไรเหรอครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5