หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเข้าสถาปัตย์ครับ  (อ่าน 15700 ครั้ง)

ทหารบกครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ครับ
ทหารบก

บ้าเหรอ
ตูเรียนสถาปัตย์ครับ ศิลปากรมีแต่สถาปัตย์เท่านั้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สนามจันทร์นี่ไกลนะเนี่ย
ต้องนอนหออย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ
เรียนที่วังท่าพระครับ
เดี๋ยวนี้มีแต่ปี 1-2 ที่เรียนที่ทับแก้ว
แล้วก็ไม่ไกลอย่างที่คิด (ใช้เวลาเดินทางพอๆ กะไปไหนมาไหนในกรุงนี่แหละ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พ่อกับแม่ผมก็จบศิลปากร
เชียร์อย่างแรงเลยอ่ะครับ
ไม่งั้นก็จุฬา

แล้วงานหนักเหมือนกันทุกมหาลัยเลยใช่มั้ยครับ
ลองคุยกับปะป๊าหมะม้าดูนะครับ
ว่าเราเหมาะจะเป็นอะไร ระหว่างเด็กถาปัด (ซึ่งเป็นแล้วเท่ - อันนี้ตูยอมรับเลยว่ายี่ห้อมันขายได้)
หรือจะจบมาเป็นสถาปนิก หรืออาชีพในสายงานที่เกี่ยวข้องกันอย่างผู้รับเหมา ช่างออกแบบ อาจารย์ ฯลฯ

เหมาะหรือเปล่า ถามใจ และถามผู้ปกครอง

ตอนนี้คิดว่าไม่ว่าคะแนนออกมายังไงก็คงเลือกถาปัดแน่นอนอยู่แล้วอ่ะครับ
แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกที่ไหนดี
ระหว่างถาปัดจุฬา(ยี่ห้อนี้เท่ใช่มั้ยครับ)แต่เป็นคณะland
หรือถาปัดศิลปากร
แต่ผมก็ว่าจุฬามันก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ใช่มั้ยครับ
ถ้าเอามาเทียบๆกัน
เดี๋ยวรอกลางวันๆ จะมีพี่จากถาปัดจุฬาเข้ามาตอบครับ (ถ้าเจ๊แกออนน่ะนะ)
ส่วนเหมือนกันหรือไม่นั้น ไม่เหมือนอยู่แล้วครับ กร๊าก

คำว่าเรียนที่ไหนก็เหมือนกันนี่ เข้าใจนะว่าพูดในความหมายไหน
คือหมายถึงว่าที่สุดแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างก็ขึ้นกับตัวเราเอง

แต่เอาจริงๆสถานที่ ผู้คน อาจารย์ ฯลฯ ไม่เหมือนกันสักอย่าง
แล้วมันจะเหมือนกันได้ยังไงเนาะ

เหมือนจะไม่เกี่ยวกับที่ถามเลย ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM

สี  วัฒนธรรม  เพื่อนพ้อง  สังคม   ปลื้ม

บางทีก็บุพเพสันนิวาส นี้ละเนอะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ครับผม ลันล้า
เป็นเด็กเป็นเล็ก ทำไมนอนดึกเนี่ย
นอนแบบนี้ ต้องไปอยู่ ที่เดียวกับเฮียแอนแล้วล่ะ เกย์แอบ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ที่ไหนเหรอครับ งง

รอเชียร์เชลซี(จะมาแล้วๆ) ฮี่ๆ

พึ่งลงnod32เสร็จน่ะครับ

เน่ามาเป็นปีพึ่งจะได้ลงของดี(เจ๋งจริงๆ) เจ๋ง
เฮ้ย เชลซีมาแล้วเหรอ
งั้นตูฟังเดอะช็อกดีกว่า

ง่ะ พี่แอน
หน้า: 1 [2] 3 4 5