หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปสอบเตรียมใหญ่บ้างครับ  (อ่าน 78432 ครั้ง)
พวกที่พี่จ๊อบพูดมาเป็นวิชาเสริมให้เลือกครับ เฉพาะวิทย์คณิตมีสิทธิ์เลือก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เอ่าหรอกเหรอ โทษทีๆ

คือมันแยกมาจากวิทย์คณิตใช่มั้ยอ่ะครับ
หรือมีวิทย์คณิตตังหากอีกอัน

ประมาณว่าพอเลิือกวิทย์คณิตก็แตกเป็นพวกนั้น?
โรงเรียนผมมี สายวิทย์-DotA
เล่นกันไม่เว้นวันหยุดราชการ
วิชาเพิ่มน่ะครับ
ถ้าเรียนศิลป์คณิตต้องเรียนบัญชีด้วย
ถ้าเรียนศิลป์ภาษาต้องเรียนพัฒนาคุณภาพชีวิตด้วย
ถ้าเรียนวิทย์คณิตจะเรียนอะไรด้วยก็ได้

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อยากอยู่มั่งวุ้ย
ทำไมตอนนั้นตูขี้เกียจไปสอบฟะ
ใช่ค่ะ
ตอนนี้อยากเข้าคำนวณแต่ไม่อยากเรียนบัญชี
ขอวิชาเลือกเป็นภาษามั่งไม่ได้หรอ  หมีโหดดดด

<3.
 ฮิ้ววว เข้าคำนวณไม่เห็นต้องเรียนบัญชีเลย

there are no regrets in life, just lessons . .
ก็เขาบังคับนี่

วิทย์-เยอรมัน
วิทย์-ฝรั่งเศส
วิทย์-คอม
วิทย์-ประยุกต์
วิทย์-คุณภาพ
วิทย์-วัสดุ (ซักอย่างน่ะ เห็นน้องบอกทำหุ่นยนต์ มีเสื้อช่อปด้วย)
วิทย์-วัสดุไม่มีนะครับ ถ้าทำหุ่นยนต์ก็วิทย์-ประยุกต์
แล้วก็มีวิทย์-ญี่ปุ่น กับวิทย์-บริหาร

ฮิ้ววว เข้าคำนวณไม่เห็นต้องเรียนบัญชีเลย

เห็นด้วย  ฮิ้ววว

ไม่อยากเข้าบัญชีก็มีอีกตั้งหลายคณะให้เลือกนะ นิติ นิเทศ อักษร รัฐศาสตร์ ฯลฯ
หมายถึงที่เตรียมฯไง
เค้าบังคับเรียนบัญชีเป็นวิชาเลือก

ค่ะ  หมีโหดดดด

<3.
จริงๆ มหิดลฯ ก็น่าเข้านะครับ
เตรียมฯ น่าจะมีพรีวิวโรงเรียนแบบมหิดลฯ บ้าง
จะได้เลือกถูก
(หรือเราจะไม่มีสิทธิ์เลือกหว่า  หน้ามึน)
หนิงว่ามหิดลยากง่ะ
ให้เทพๆอย่างเร่ไปสอบเถอะ  ฮือๆ~

<3.
ตอน ม.3 ไปสอบที่เตรียมเหมือนกัน
ติดแค่ตัวสำรอง ( ลำดับที่ 36 แหนะ )
ไปสอบติดที่สาธิต(ทับแก้ว) โน่นแหนะ
แต่ไม่เอา  ฮี่... (( เปล่าหรอกเค้าไม่รับ 55 หลอก ))

สรุปตอนนี้เรียนสิรินธรราชวิทยาลัย  ง่ะ
http://www.triamudom.ac.th/thailand_high_school/education/
ประกาศผลวันที่ ๒๗ หกโมงเย็นครับ

หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26