หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปสอบเตรียมใหญ่บ้างครับ  (อ่าน 78404 ครั้ง)
อยู่โรงเรียนเรา จริงๆมันก็ดีนะ  ลันล้า

แต่อยู่ที่ไหนจะดีมันก็ดีที่ตัวเด็กด้วยแหละ อย่างน้องวีอยู่ที่ไหนก็ได้ เก่งอยู่แล้ว  เจ๋ง

อยากได้รุ่นน้องเก่งๆบ้างแฮะ หายไปเตรียมกันทุกปีเลย  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
พี่พีชคนนั้นก็เก่ง เมื่อวันก่อนเพิ่งไปรับเหรียญ เก่งจนเอือม เอือม
วีก็ไม่ได้เก่งขนาดนั้น เดี๋ยวจะเข้าใจกันผิด เข้าเตรียมไม่ได้ชัวร์ๆ ไม่อยากเสี่ยง = =
อืม
ช่างเหอะ อยู่ รร เก่า ก็ดี
กำลังสนิทกับเพื่อนๆได้ที่เลย

(เรียนเตรียมมอชอนี่แหละ 55)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มีเพื่อนไปเรียนพิเศษมาครับ ครูบอกให้ไปหาข้อมูลเรื่องรัฐประหารที่ป่านมาให้เยอะๆครับ ปฏิวัติกับปฏิรูปต่างกันยังไงอะไรอย่างนี้ หมีโหดดดด
พี่ผมที่เคยสอบ(ติด)ปีที่แล้วบอกให้อ่านภาษาอังกฤษเยอะๆเพราะช่วยได้มาก แต่ผมไม่รู้จะอ่านยังไงไม่เคยอ่านภาษาอังกฤษเตรียมสอบเลย หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ๋อ เพราะเคนเก่งอยู่แล้ว (แจ๋ว แจ๋ว)
เคนได้ไปกี่ภาษาล่ะตอนนี้ -*-

อ๋อ เพราะเคนเก่งอยู่แล้ว (แจ๋ว แจ๋ว)
มันอ่านไม่ถูกเพราะเวลาเรียนก็เรียนไปเรื่อยคำถามมันไหลไปไหลมาได้อยู่แล้วครับ หมีโหดดดด
ตอนนี้อ่านรัสเซียออกแล้วแหละ แต่แค่อ่านออกนะ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 เหวอ เก่งจัง
เคนเจ๋งว่ะ
อแล้วเคนจะเข้าสายไรอะ

นับถือคนรู้หลายภาษาจริงๆครับ
เค้าไม่งงกันมั่งเหรอ ถ้ามาตีกับภาษาอังกฤษ
สุดยอดๆ
ไม่ครับไม่ ไม่ล่ะ
แค่อ่านออกเฉยๆแปลไม่ออก หมีโหดดดด
จะเข้าสายวิทย์ครับ ยิ่งนานวันยิ่งกลัวเรียนไม่ไหว เศร้า

ถูกต้องเลย
ยิ่งเรียนยิ่งรู้สึกเข้าสาย"วิทย์" จะเรียน"วิทย์"ไม่ไหวเอา = =
โรงเรียนผมนะ ถ้าไม่ใช่สายวิทย์หรือสายศิลป์คำนวณห้องคิงก็จะคะแนนเน่าไปเลย
ไม่รู้สิ เหมือนสายวิทย์มันยี่ห้อดีน่ะ(เฉพาะโรงเรียนนี้)
ไม่ไหวยังไงก็ควรจะเลือกเรียนไว้ก่อน
แต่ถ้าอยู่แถวโรงเรียนนานา จะอยู่สายไหนก็เถอะ
ถ้าเอนท์ไม่ติดนี่เครียดแน่ๆ

เพราะจะไม่ติดคนเดียวในรุ่น

ง่ะ
โรงเรียนอะไรน่ะครับๆ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 26