หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปสอบเตรียมใหญ่บ้างครับ  (อ่าน 78433 ครั้ง)
เรียนที่เตรียมฯ อัดอัดแย่เลยนะเร่
มันมีแต่พวกเขี้ยวๆ
บรรยากาศโรงเรียนพวกนี้มันจะแข่งขันกันสนุกสนาน (บางคนนะ)
เฉื่อยๆ อย่างตูเลยนอนเล่นอยู่แถวชานเมืองนี่แหละวะ  กร๊าก

เด็กเตรียมไม่ได้บ้่าเรียนไปซะทุกคนนะครับ

เด็กเตรียมเหี้ย ๆ มีถมไป เจ๋ง

งบน้อย
ตอนสอบจะไปยังไงก็ช่าง
เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สอบที่เตรียมอยู่แล้ว

แต่ตอนไปสมัครขอให้เตรียมทุกอย่างให้พร้อม
แต่งตัวให้ถูกระเบียบ
พยายามอย่างใส่นาฬิกาของมีค่า วับๆแวมๆอะไรไป
เพราะครูแก่ๆจะด่าเอา

รูปถ่ายต้องขนาดเท่ากับที่เค้ากำหนดเป๊ํะๆ ไม่มีข้อยกเว้น
ถ้าไม่ตรง ไปถ่ายใหม่อย่างเดียว
นั่งตุ๊กๆไปแถวสามย่าน
กลับมาให้ทันก่อนจะปิดรับสมัคร

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ขอถามจุกจิกอีกนิดนึงครับ เศร้า
เวลาสมัครกับเวลาสอบต้องใส่ชุดนักเรียนและตัดผมหรือเปล่าครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ใส่ชุกนักเรียนค่ะ
ผมยาวนิดๆเค้าคงไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ  ยิ้มน่ารัก

(ตอนหนิงไปสอบสาธิตปทุมวัน ก็ไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลย  ไอ้มืดหมี)

<3.
แล้วตอนสมัครล่ะครับใส่ชุดอะไร งง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ใส่ชุกนักเรียนค่ะ
ผมยาวนิดๆเค้าคงไม่ว่าอะไรหรอกค่ะ  ยิ้มน่ารัก

(ตอนหนิงไปสอบสาธิตปทุมวัน ก็ไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลย  ไอ้มืดหมี)

ชุกนักเรียน สวยไหมหนิง
ตอนสมัครก็ชุดนักเรียนสิ  โวย
จริงเหรอ แค่ไปยื่นใบสมัครใส่ตะกร้าต้องใส่ชุกนัดเรียนด้วยเร้อ เหลือบ

แต่ปกติเวลาไปโรงเรียนเค้าต้องใส่ชุกนักเรียนนะ
ไม่งั้นบางทียามเค้าก็ไม่ให้เข้าหรอกบักเคน
มันเหมือนให้ความเคารพสถานที่น่ะ
ตอนสอบจะไปยังไงก็ช่าง
เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สอบที่เตรียมอยู่แล้ว
ปีนี้สอบที่อิมแพ็คอารีน่าครับ  ฮิ้ววว
งั้นตกลงไปสมัครก็ใส่ชุดนักเรียนแต่ยังไม่ตัดผม พอไปสอบก็ใส่ชุดนักเรียนแต่ตัดผมนะครับ หมีโหดดดด

ผมใส่ชุดนักเรียนไม่ตัดผมทั้งไปสมัครและสอบเลยครับ  ฮิ้ววว
ไปสอบด้วยจิ

ปีๆนึงเด็กสอบเข้าเตรียมกี่คนอ่ะ
ปีนี้คาดว่าประมาณหมื่นสามพันกว่าคนครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 26