หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดภาพไงให้เนี้ยบครับ  (อ่าน 10520 ครั้ง)
 กร๊าก ฮาตรงพี่จักรีนี่แหละครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ถ้าไม่อยากใช้ .png ก็มีวิธีอ้อมโลกครับ
คือตัดใน photoshop แล้วไปเปิดใน Firework แล้ว Export เป็น swf ไปเปิดใน Flash อีกที
แต่ความเนียนของขอบรูปก็ไม่ต่างจาก png มากเท่าไหร่หรอกนะ  ยิ้มน่ารัก

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ตูทำใน ps แล้วโยนไป fw เหมือนกัน
แต่ออกเป็น png ก่อนเพื่อความสบายใจ

เอ๊ะ มันก็เหมือนกันนี่หว่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็ตัดใน ps เสร็จก็กด copy ไว้

แล้วกดวางใน flash
ไม่ได้หรอครับ

เออ่ออ  ไม่ได้นะครับ  ถ้าเป็น อิลัส อะได้ นะ 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เออ่ออ  ไม่ได้นะครับ  ถ้าเป็น อิลัส อะได้ นะ 

illus version อะไรครับ?

ผม ps7 illus10 copy มาวางก็ไม่อ่าน alpha เหมือนกัน  (อิอิ)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
 งง เขาหมายถึง illus ไป flash หรือเปล่าครับ ?

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
เอ่อ จริงด้วย

ไปกระจู๋โชว์โง่ดีกว่า  ฮือๆ~

ฮิ้ววว  เจท จริงๆครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
มีแต่ ไอ้อี เท่านั้นแหละ โวย

ไม่ต้อง [+] เพราะมันไม่แนว

หยาบคาย  หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 [2]