หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดภาพไงให้เนี้ยบครับ  (อ่าน 10512 ครั้ง)
คือผมจะตัดภาพไปทำใน flash และ Dreamweaver แต่ว่าขอบไม่ค่อยคมเลยครับ ตัดใน photoshop เป็น .gif ต้องเพิ่มลดค่ายังไงครับ
save for web เป็น .png ดีกว่าครับ

... กอล์ฟจ๊ะ
png ใช้ในงานเว็บยังไม่ค่อยสนับสนุนเท่าไหร่ใช่ปะครับ (อ่านในหนังสือเค้าบอกไว้ครับ)
png ใช้งานได้ดีมากๆ ครับ

Today you , Tomorrow me.
คิดว่าเป็นเฉพาะไออีรุ่นเก่าครับ ปัจจุบันไม่มีใครใช้แล้ว เซฟเป็น png8 ทั้งละเอียดทั้งประหยัดเนื้อที่ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
http://www.thaiflashdev.com/board/index.php?showtopic=4084

ลองอ่านดูในนี้ครับ  เกย์ออก

i'll walk until i find u.
ถ้าจะให้เนี้ยบ
Save for web ให้เป็น png 24-bit แล้วก็ตั้งค่าให้มันโปร่งใสด้วยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรา เอา png ไปใช้ใน flash แล้ว เอา flash ไปใช้ใน  html ในรูปของ  swf  ดังนั้น ปัญหา การใช้ png บนเว็บจึงไม่มี........... หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไหนลองพูดประโยคเมื่อกี้เร็วๆ ซิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมเหรอครับ ?

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
มันจะหายใจไม่ทัน

Today you , Tomorrow me.
เรา เอา png ไปใช้ใน flash แล้ว เอา flash ไปใช้ใน  html ในรูปของ  swf  ดังนั้น ปัญหา การใช้ png บนเว็บจึงไม่มี...........
เรา เอา png ไจช้ใน flash แด้วเอา flash ไปใช้ใน  html ในลูปของ  hwf  ดังนั้น ปัญหา การใช้ png บนเว็บจึงไม่มี...........
เราอาpngไจช้ในfatแด้วเอาflatไปใช้ในhtmแอนในลูปของhwfดังนั้นปัญหาการใช้pngบนเว็บจึงไม่มี...........

แฮ่กๆๆ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
เรา เอา png ไปใช้ใน flash แล้ว เอา flash ไปใช้ใน  html ในรูปของ  swf  ดังนั้น ปัญหา การใช้ png บนเว็บจึงไม่มี...........
เรา เอา png ไจช้ใน flash แด้วเอา flash ไปใช้ใน  html ในลูปของ  hwf  ดังนั้น ปัญหา การใช้ png บนเว็บจึงไม่มี...........
เราอาpngไจช้ในfatแด้วเอาflatไปใช้ในhtmแอนในลูปของhwfดังนั้นปัญหาการใช้pngบนเว็บจึงไม่มี...........

แฮ่กๆๆ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กร๊าก
กร๊าก

เอือม   อันนี้  ตูไม่ได้ตั้งใจจะให้มัน เป็นมุกตลกนะ   ทีไม่ตั้งใจละขำกันจัง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1] 2