หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับทามงานไม่ได้เลย cpu 100  (อ่าน 3840 ครั้ง)

เป็นเพราะผมทำงานกับเวคเตอร์มากไปหรือเปล่าครับ เพราะผมลงสีเยอะมาก ใช้แต่พู่กันอย่างเดียวเลย
ทามงานไม่ได้เลยครับ กดลงทีหนึ่งรอนานเลยครับ cpu ทามงานหนักมากเลยครับ เพิ่งเป็นวันนี้อ่ะครับเมื่อวานยังลงได้ปกติอยู่เลย พอจะทราบปัญหาและวิธีแก้มั้ยครับ 

รูปไม่จำเป็นต้องสวยเสมอไป
ใช่ครับ เป็นเพราะเวกเตอร์นั่นแหละตัวดีเลย แฟลชรับไม่ไหว
วิธีแก้ก็คือเลี่ยงไปใช้เทคนิคอื่นๆ ครับ

ป.ล. ทำงานครับ ไม่ใช่ทามงาน ข้าวจายอ๊ายางห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมก็ใช้บ่อยนะ  คลิกที โหลดเป็นวัน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เศร้า เศร้า

เวลาทำงานกับ New Document เปล่าๆ ยังเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ  งง

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ไม่เป็นครับ จะเป้นตอนผมเอาภาพบิทแมพมาแก้ไขครับ Trace Bitmap  แล้วเอามาลงสีเพิ่มครับ
หนักเลยทีนี้ แต่ก่อนหน้านั้นผมทำมาแบบนี้มา2-3 วันไม่มีปัญหานี่ครับ เพิ่งเป้นวันนี้ทำอะไรไม่ได้เลยครับ ฮือๆ~

ถ้าทำส่วนไหนที่ไม่เกี่ยวกับเลเยอร์นี้ก็ปิดตาไปก่อน จะช่วยได้มาก

แต่ คิดว่าคนดูจะหนักเหมือนตอนเราทำไหม

ถ้าไม่เป้นไรก็ ok แต่ถ้าหนักแน่ก็ใช้วิธีอื่นเถอะครับ

ไม่เป็นครับ จะเป้นตอนผมเอาภาพบิทแมพมาแก้ไขครับ Trace Bitmap  แล้วเอามาลงสีเพิ่มครับ

ถ้างั้น draft มือไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ รอยหยักน้อยกว่า กินทรัพยากรน้่อยกว่า แ้ล้วก็สวยกว่าด้วยนะ  เจ๋ง

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
หน้า: [1]