หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ไอเดีย birthday card  (อ่าน 16584 ครั้ง)
ช่วย ๆ กันออกแบบ birthday card 2007 ให้หน่อยคับ ดูเรียบง่าย และหรูคับ ผมพยายามแต่ยังไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่คับ
คนแถวนี้ดูมีน้ำใจยังงั้นเลยหรือครับเนี่ย   กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2007, 03:37 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
ทำมายังไงไหนขอดูหน่อยสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใส่ภาพไงหว่า
อัพโหลดภาพใน http://www.imageshack.us/ สิครับ
ที่ผมทำก็ประมาณนี้คับ
เปลี่ยนตัวหนังสือ Happy.. เป็นแบบอื่นดีไหมครับ แบบเขียนอ่ะครับ หวัดๆเยอะๆ ท่าทางจะสวยกว่านะครับ

แล้วก็สีสันน้อยไปหน่อยนะครับ ถ้าเป็นวันเกิดนี่สีสันควรจะหลากหลายกว่านี้นะ
เช่น สีชมพู สีฟ้า สีเขียว สีแดง สีเหลือง สีส้ม  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

แนะนำได้แค่นี้ล่ะครับ

----------------------------------

ลองทำดู เน่ามาก ไม่ได้สวยอะไรเล้ย สีสันน้อย มาก

ป.ล. ภาพน่ะถ่ายเองนะ จ่ายค่าลิขสิทธิ์ด้วยนะครับ  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2007, 12:00 น. โดย AAArTTTeRRR » บันทึกการเข้า
ภาพถ่ายสวยจังเลยค่ะ  ลันล้า

แต่ลั่นว่าแบบนี้ก็สวยดีแล้วนะคะ  (แจ๋ว แจ๋ว)
เรียบดีค่ะ ชอบค่ะ

พี่ว่าหาตัวอักษรให้มันเข้ากับภาพกว่านี้ จะดูดีกว่านี้นะจ๊ะน้องอาร์ต

Las Noches Rubicundior

พี่ว่าหาตัวอักษรให้มันเข้ากับภาพกว่านี้ จะดูดีกว่านี้นะจ๊ะน้องอาร์ต

เอาแบบไหนดีอ่ะครับ เลือกไม่ค่อยถูกเลย

( จขกจ เอาภาพอย่างเดียวได้ไหมครับ  ฮี่ๆ )

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
ผมไม่แนะนำให้ใช้ฟอนต์ PSL ครับ  ฮิ้ววว
ถ้าไม่ได้ซื้อมาน่ะนะ  ฮิ้ววว
ถ้าโพสเบิ้ลแบบนี้ จะมีใครว่าป่าวหว่า ??

อันนี้เป็นการ์ดวันเกิดที่ผมเคยทำให้แฟนเก่า เมื่อ 2 ปีที่แล้วนะครับ

(ความหลังอันแสนสุข) ฮือๆ~

อันนี้ ตอนให้ ผมพับเป็นเหมือนกับเป็นสมุดเล่มเล็กๆนะครับ
แล้วใช้กระดาษปริ้นโดยเฉพาะ
(แพงหน่อย แล้วก็กินหมึกนิดนึง)
ราคา + เวลาก็น่าจะพอๆกับเราไปซื้อการ์ดแหละครับ
แต่คนรับก็ดีใจ เพราะ ทำเองกับมือทุกอย่าง
(ยกเว้น f0nt ฮิ้ววว)

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
ไม่เบิ้ลแล้วครับ  เกย์แอบ

สวยดีครับ  กรี๊ดดดดด
มันก็ไม่จำเป็นต้องสวยหรอกนะ
ขอให้ทำด้วยมืออย่างตั้งใจ คนที่เราให้ก็ (น่าจะ) ปลื้มใจแล้ว
หน้า: [1] 2 3