หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Photoshop เปิดฟอนต์แล้วแฮงค์..  (อ่าน 2871 ครั้ง)
ที่ช่องเลือกรูปแบบฟอนต์ของ Photoshop มันมีฟอนต์  Fixessys และ System พอเลือก 2 ฟอนต์นี้์ปรากฏว่า โปรแกรมแฮงค์ ขึ้นข้อความว่า "Something to prevented the text engine form being installing"

แล้วก็ฟอนต์พวก Js-DE-Ds ก็แสดงผลภาษาไทยไม่ได้ งงเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจทีงับ ขอบคุณงับ
DIG
เวอร์ชั่นอะไรครับ
ใช้ระบบปฏิบัติการไหนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ของผม มันขึ้น ????? คับ แต่ใช้ฟอนต์ของ IAAAAN ได้ แต่ใช้ฟอนต์ตระกูล PSL ไม่ได้ ช่วยทีคับ ต้องการใช้งานด่วนเลย ลงเหมือนกันแต่ไม่ทราบว่าทำไม ใช้ Photoshop CS2 คับบางครั้งก็เลือกฟอนต์อื่นไม่ได้เลย ใน photoshop ในช่องเลือกฟอนต์ มีขีดบาง ๆ แบ่งด้วยไม่ทราบว่าคือเส้นแบ่งอะไร แต่ในช่องนั้นก็ยังพิมพ์ได้บ้าง ไม่ได้บ้างเหมือนกันคับ งง
ถ้าเป็น PSL ผมขออนุญาตไม่ตอบละเอียดละกันนะครับ

เข้าใจว่าฟอนต์ที่คุณใช้นั้นไม่สนับสนุนโปรแกรมที่ว่า
ทางแก้ก็คือเปลี่ยนไปใช้ฟอนต์ใหม่เลยครับ
หรือไม่ก็ถามไปที่ www.fontpsl.com

ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เข้าใจล่ะคับว่า cs2 ต้องรับ unicode แต่ใน word 2003 ก็เป็นอะคับพี่ หรือว่ารับเฉพาะ unicode เหมือนกัน
ครับ
รับเฉพาะแบบนั้นเหมือนกัน

แต่ถ้ายังอยากใช้อยู่ ลองถามที่พี่แอนว่าไว้ก็ได้ครับ  ฮิ้ววว
หน้า: [1]