หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อไหมครับ กับ FW Mail จำพวกนี้  (อ่าน 10607 ครั้ง)
เบื่อนะครับ ผมเพื่อนมาก เพื่อนมันก็รักเพื่อนเว้ย อยากให้กระจู๋นี้เป็นกระจู๋ระบาย สำหรับคนที่มีเพื่อนมาก
เข้าใจนะครับ ว่าเพื่อนมันรักเรา มันก็ส่ง FW Mail ประเภทนี้มาให้
แอบอ้าง
FW Mail = มันก็คือจดหมายลูกโซ่ดีๆนั่นเอง

มันส่งมาประมาณว่า
  เนื่องจากมีคนลงทะเบียนใช้บริการ Hotmail กันเป็นจำนวนมาก ส่งผลให้เซอร์เวอร์มันมีปัญหา เนื่องจากว่าทางเราไม่ทราบว่า คุณลงทะเบียนใช้ไป มีตัวตนจริงอยู่หรือไม่ เราจะไม่ทำการลบคุณจนกว่าคุณจะส่ง E-mail นี้ต่อไปให้เพื่อนๆอีก 10 ฉบับ เราจะทำการยืนยันตนว่าคุณนั้นมีชีวิตอยู่  กร๊าก (มีการแช่งทิ้งท้ายไว้ด้วย)
  อาร์รอน โลเปซ ***ผู้ให้บริการ Hotmail

หมายเหตุ ** ผมลองไปค้นคำว่า อาร์รอน โลเปซ ใน Google ก็พบว่า เป็น FW Mail ประเภทนี้ที่ถูกอ้าง มันคือใครผมไม่รู้จัก แต่มันจะแช่งผมผมก็ไม่ส่งครับ

ระบายอะไรสักนิดนึง
คือว่าพวกที่ส่งมา มันเป็นเพื่อนของผมที่ปัจจุบันมันมีมากมาย ไม่ว่าใครจะแอดก็แอด แล้วก็แอดกันสนุกแบบไม่รู้ภาษา พอมันส่งมาก็ส่งมาแบบผมเบื่อและเซ็ง (ก็ใช่ว่าผมจะส่งต่อไปนะ) เพราะลองมาคิดดูว่า ตราบใดที่ Server Hotmail มันหนัก หรือรับไม่ได้ มันก็เทียบได้กับว่ามันแพ้ไปแล้วก็ได้

เกร็ดความรู้
 ผมเคยได้ FW Mail เกี่ยวกับข้อเท็จจริงเกี่ยวกับเรื่องนี้ เขามีแหล่งข่าวมาบอกว่า ต่อไปนี้เราจะต้องเสียเงินเพื่อเล่น MSN ข้อเท็จจริงก็คือ หากใครที่อยากได้สิทธิพิเศษอื่นๆคือ ให้เสียเงินเพิ่ม ไม่รู้ว่าคนแปลไปแปลท่าไหนผมไม่ทราบ แล้วก็ด่วนส่งมาเหลือเกิน ผลสุดท้ายมันก็กลัวไม่ได้เล่น MSN กัน มันก็ส่งมาใหญ่เลย

ปล. กระจู๋นี้มาแลกเปลี่ยนสำหรับหลากหลาย FW Mail ที่ได้รับมา ความรู้สึก รู้สึกอย่างไรกันบ้าง ผมโดนมา ก็ไม่ได้เจ็บแค้นอะไรครับ มันน่าเบื่อ คิดในใจว่า ไอ้พวกนี้เมื่อไรมันจะถูกหลอกซักที ในนี้ใครเขียนโดนๆ ผมจะขออนุุญาตนำข้อความ ส่งต่อกลับไปให้พวกที่มันส่งมาให้ผมแล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=7878.0

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ไม่เคยได้ฟอร์เวิร์ดเมลเลยสักครั้งงิ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ละ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

อันนี้ผมก็เคยได้รับเหมือนกันครับ อ่านแล้วแทบว่าสะใจมากๆ ก็เคยเห็นเกือบหมดที่ว่าในนั้น ส่วนใครที่ยังไ่ม่เคยโดน FW Mail ทิ้งไว้ครับ เดี๋ยวเมลล์จะไปหา  ฮี่ๆ

เอามาให้ดูว่ามีกระจู๋แนวนี้แล้วน่ะค่ะ หมีโหดดดด

ละ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
..มั่ง

เกย์แอบ

ละ  โวย

..เล่น

จะละหาอะไรนักหนา

หมีโหดดดด

ตบกลับเข้าจู๋
ไม่เช็กเมวมาชาติเศษละค่ะ
เมวที่เป็น fwd mail น่ะนะ
จะเปิดดูหัวข้อที่น่าสนใจจริงๆ เท่านั้น

ช่วยตัวเองก็ได้  ฮือๆ~

ละโว้  ชิ(พี่เดือนแกล้ง  ฮือๆ~)

ถ้าเป็น FW mail ก็จะลบทิ้งหมดแหละ ยกเว้นอะไรที่น่าสนใจ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
    ผมว่าจริงๆแล้ว เราต้องเลือกด้วยล่ะครับ ว่าอะไรน่าสนใจ หรือไม่ก็เลือกพวก Mail Group ดีๆ ที่เขาไม่ส่งอะไรมาพร่ำเพร่อ รำคาญใจเรา ขอบคุณคุณ 藿月 (lán yuè) นะครับ ที่แนะนำ 10 อันดับ FW Mail มา ทำให้นึกถึงความหลังที่เคยโดนเมลล์พวกนี้ตามหลอกหลอนอยู่

อย่างเช่น..."ตะลึง! น้ำท่วมโลกแล้ว! ตอนนี้คุณเป็นแค่เศษวิญญาณ!" หรือ "ใครไม่มีหนวดโดนรัฐบาลเผด็จการจับ!"

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ถ้าเพื่อนส่งมา ก็จะล้อเพื่อนค่ะเชื่อด้วยเหรอ
เพื่อนจะเลิกส่งไปเอง หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: [1] 2 3 4