หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใดสนใจแต่งคอสเพลย์  (อ่าน 83103 ครั้ง)
มอนสเตอร์ในโปเกมอนไม่ใช่รึ งง
ไม่รู้สิ ง่ะ
ปีที่แล้วปี1 ไม่แต่งค่ะ

ปี2 แต่งแทน อดดูเลยชิส์
 อี๋~

ฮ่าๆ ฮือๆ
คำเตือน: กระจู๋นี้ร้างมากว่า 120 วันแล้วนะ
ตั้งสติก่อนขุดกระจู๋นะจ๊ะ

วันที่ 17 นี้เป็นงานแต่งงาน(อย่างไม่เป็นทางการ)ของพี่ที่สนิทกัน

จัดที่แดนเนรมิต และที่สำคัญ.. คนที่ไปต้องแต่งคอสเพลย์ด้วย

โวย

เริ่มจากไม่รู้ว่าจะแต่งเป็นอะไีรได้บ้าง

แถมยังไม่รู้ว่าต้องไปหาชุดที่ไหนอีก

ใครที่ทราบรายละเอียดก็ลองแนะนำๆกันหน่อยนะคะ
คนที่เคยเจอ เห็นหน้าอรแล้วนึกถึงตัวอะไรก็บอกได้
จะได้เอามาเป็นไอเดียว่าจะใส่ชุดอะไรดี  กร๊าก

อันบัน ♥
แต่งการ์ตูน  หรืออย่างอื่นละครับ   น้องดำ

สาวๆ ส่วนมากชอบคอสเป็นมิสะ กันหล่ะ  แป๊ะยิ้ม

Las Noches Rubicundior
แต่งการ์ตูน  หรืออย่างอื่นละครับ   น้องดำ

ก็คอสเพลย์การ์ตูนกับเกมน่ะค่ะ

สาวๆ ส่วนมากชอบคอสเป็นมิสะ กันหล่ะ  แป๊ะยิ้ม

เอาแบบไม่ขัดกับหน้าอรอ่ะเฟิร์น

ประเด็นหลักเลยนะเนี่ย

ฮือๆ~

อันบัน ♥
แต่งเป็นสาวๆจากเนกิมะสิ  แหยะ

โลลิต้าโลดพี่อร  ฮี่ๆ

ง่ายสุดก็คอสเป็นเด็กนักเรียนญี่ปุ่น  ยืมชุดเด็กนานาชาติมาใส่  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อรจะแต่งเป็นเจ้าหญิง สโนว์ไวท์ บลา บลา ก็ถือว่าคอสนะ 

เสนอTsukamoto Tenma จาก school rumble ครับ   แป๊ะยิ้ม/

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ชุดนักเรียนก็ดีนะ  ชุดไม่ซับซ้อนสั่งตัดง่าย  เวลาใส่ไม่รุ่มร่ามด้วย 
แต่อาจจะลำบากสำหรับคนไม่ชอบใส่กระโปรงสั้น
เพราะส่วนใหญ่คอสชุดนักเรียนญี่ปุ่นนี่กระโปรงสั้นสุดๆ กันทั้งนั้นเลย

ชุดนักเรียนจากเรื่อง Haruhi  เจ๋ง

ราคาจากเว็บ fan-store.net
PRICE:  $79.99
       EU €57.46

หรือจะชุดนี้  จากตัวละครเดียวกัน เรื่องเดียวกัน  ฮี่...

อลิซครับ เรียบๆง่ายๆ

มันมาจากเกมอะครับมันส์มาก ไล่เอามีดปาดคอทหารไพ่

ฮินาตะ จากนินจาคาถาซาสึเกะนารุโตะ
ธรรมดาๆไม่หวือหวาอะไรมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2009, 01:51 น. โดย Hideric » บันทึกการเข้า

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
อ๊ากกกก หื่นนนนน เอาภาพมาโชว์ด้วยนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่งเป็นโดเรม่อนเลยครับ  น่ารักๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 17