หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ตีบตัน ปั่นป่วน ควรทำยังไงครับ  (อ่าน 7558 ครั้ง)
การนั่งคิดโน่นคิดนี่ บางทีก็ไม่ productive
นอกจากจะไม่เกิดประโยชน์แล้ว ก็ยังทำให้เสียเวลา

เวลาคิดมากๆ อาจส่งผลให้เกิดอาการปวดหัว วิงเวียน
ความคิดเกาะกินจิตใจ สายตาเหม่อมองออกไปนอกหน้าต่าง
อย่างซังกะตาย และเลื่อนลอย

พอเรียกกลับมาทีนึง ก็ทำงานต่อได้อีกนิส นึง...
ซักพักก็ค่อยๆ ก่อตัวใหม่ ราวกับฝุ่นที่ต้องปัดออกตลอดเวลา

.............

ครับๆ เข้าเรื่องก็ได้

...

คือปกติผมมีนิสัยเป็นบ้าเป็นบอเป็นพักๆ อยู่แล้ว
ผมก็ค่อยๆ นั่งเล่นไป นอนหลับ ซักพักก็หายปั่นป่วน

แต่ตอนนี้มันเ_ือก มาตีบตัน ปั่นป่วน กันตอนอ่านหนังสือสอบเนี่ยครับ
รู้สึกอ่านอะไรไม่เข้าหัว  ปวดหัวตุ๊บตั๊บ เซ็ง ...  ง่ะ
(นึกหน้าตาคนนั่งท้าวคาง ปากเผยอนิดๆ จ้องมองหนังสือชีววิทยา)

ล้างหน้าก็แล้้ว  โด๊ปน้ำหวาน  ออกไปวิ่ง  ทำสมาธิ  เอาไฟส่องหน้าก็ทำหมดแล้ว
ยังนั่งอึนอยู่เนี่ยอ่ะครับ

พอจะแนะนำหาซื้อยาแก้อึนได้ที่ไหนมั่งมั้ยครับ

ด้วยความอึนอย่างสูง
เต่า  มึนตึ้บ

โทรหาแฟนซัก 5 นาทีสิน้อง เรียกกำลังใจ

Las Noches Rubicundior
หรือไม่ก็ลอง ทำกิจกรรมคลายเครียด(เรียกอย่างนี้นะ)

เช่น ไปเที่ยว หาเพื่อนๆมาคุยเป็นเพื่อน เล่นเกมส์ อ่านหนังสือกาณ์ตูน
อ่านชีวะ มา 3 วัน
วันนี้ค้างอยู่ที่ฟังไจ ตั้งแต่ 9 โมงเช้า
ราขึ้นสมอง สร้าง basidiospore จะ meiosis แล้วเนี่ย  ฮือๆ~

20 ดิวิชัน 18 ไฟลัม  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
 หน้ามึน เป็นอยู่เหมือนกันอ่ะเต่า ไม่งั้นไม่มานั่งปั่นหรอกตอนนี้(สอบวันจันทร์แล้ว  ฮือๆ~) แต่ไปอ่านก็อ่านไม่รู้เรื่อง พึ่งเจอเรื่องแย่ๆมา

โทรไประบายกับเพื่อนแล้วกัน เอาเป็นเพื่อนที่เค้าจะเข้าใจและสนับสนุนเราแล้วกันนะ
ดีขึ้นจรืงๆแหละ เมื่อวานโทรหาเพื่อน เพื่อนโทรหา ผลัดกันสายแทบไหม้  ลันล้า
ดีที่เพื่อนยังเป็นห่วง ไม่งั้นตอนนี้เน่าแน่ ปลื้ม

there are no regrets in life, just lessons . .
ย้ายไปอ่านวิชาอื่นสิครับ แล้วกลับมาต่อที่เชื้อราใหม่
เดี๋ยวก็หายอึนไปเอง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
รู้หยั่งงี้ไม่น่าโอนหน่วยกิตจากเส้าหลินมาเรียนเมืองไทยเลยครับ  ไอ้มืดหมี
 กร๊าก

there are no regrets in life, just lessons . .
อ่านชีวะ มา 3 วัน
วันนี้ค้างอยู่ที่ฟังไจ ตั้งแต่ 9 โมงเช้า
ราขึ้นสมอง สร้าง basidiospore จะ meiosis แล้วเนี่ย  ฮือๆ~

20 ดิวิชัน 18 ไฟลัม  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

เวลาอ่านหนังสือพี่จะโรคจิต หน้าไหนคิดว่าจำไม่ได้ จะอ่านแค่หน้านั้น  แป๊ะยิ้ม

สรุปก็ไม่เดินหน้าซะที  ไอ้มืดหมี

พี่เลยนิยมอ่านจากหน้าหลังมาหน้าแรก แล้วค่อยหน้าแรกไปหน้าหลัง

แล้วถ้าล้าๆ จะทู่ซี้อ่านต่อ หัวมันก็ไม่รับแล้ว เลยมีคนบอกพี่ว่าถ้าเหนื่อยล้าก็

ลุกเดินออกจากที่ที่อ่านหนังสือ ไปมา จะเดินจงกลมก็ได้นะ  ฮี่ๆ

แต่พี่ชอบลุกไปยืดเส้น ยืดสาย สูดอากาศแล้วค่อยมานั่งอ่านใหม่

ซึ่งเป็นเวลาที่หาได้ยาากมากที่พี่จะนั่งอ่านหนังสือเรียน  กร๊าก

เฮ่อ
เบื่อการท่องจริงๆ
หน้ามึน
เฮ่อ
เบื่อการท่องจริงๆ
หน้ามึน

งั้นเที่ยว

อ้าว เล่นมุกเหรอครับ  ฮิ้ววว

กวนกันเหรอเร่  โวย

เดี๋ยวตบจูบเลยนี่  โวย  หื่น

อุ๊ย!! เจอเหมือนกันเลย
เรื่องเดียวกันอีกต่างหาก แต่เป็นช่วงปีที่แล้วนะ

ขอแนะนำว่า โทรหาเพื่อนที่สนิท
และที่จะต้องสอบเรื่องเดียวกับเรา
แล้วช่วยโทรหาคนที่ขยันๆหน่อยนะ
อย่าโทรหาคนที่ขี้เกียจนักล่ะ

แล้วก็ติวกันไปในตัวเลย
แล้วเราจะรู้สึกว่าเพื่อนมันอ่านไปเร็วกว่า
เราต้องตามให้ทัน ถ้าตามไม่ทัน
การติวครั้งนี้ มันจะได้เต็ม100 แล้วเราจะไม่ได้อะไรเลย

ลองดูนะ ไม่รู้ว่าคนอื่นทำ จะได้ผลรึเปล่า

ấ  Łí††lè  Ģ!яŁ  ïй  †hε  Łì††lé  ω✪яŁ₫
เหนื่อยนักก็พักบ้างจ๊ะ  ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที
หน้า: [1] 2 3