หน้า: 1 2 3 4 5 [6]

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋นี้ มีแต่เรื่องโง่ โง่  (อ่าน 16198 ครั้ง)
ส่วนมากเวลาไปเซินเจิ้นหรือแหล่งซื้อของก๊อปปี้จีนแดง จะซื้อแต่สิ่งของแฟชั่น ( ปลอม ) มากกว่าเพราะแย่กว่าตรงคุณภาพกะอายุการใช้งานนั่นแหละ เครื่องไฟฟ้าน่ากลัว

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
มีเรื่องทำนองนี้เหมือนกัน แต่ไม่ได้เกิดกับตัวเองนะครับ
บังเอิญได้มีส่วนร่วมในเหตุการณ์แค่นั้น

ไม่อยากจะเรียกว่าเป็นเรื่อง โง่ๆ สักเท่าไหร่นัก
เรื่องที่เกิดคงเป็นเพราะความไม่รู้ซะมากกว่า
แหงล่ะครับ คนเราไม่ใข่เทพ จะได้รู้ไปหมดทุกเรื่อง..

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า พี่ที่เล่นดนตรีด้วยกัน เค้ามีกีตาร์อยู่ตัวนึงครับ
เป็นยี่ห้อ ปาร์คเกอร์ คนที่เล่นดนตรีคงพอรู้ ว่ามันเป็นกีตาร์ที่ราคาแพงมาก
และอะหลั่ยแต่ละชิ้นก็หาได้ไม่ง่ายเลยในบ้านเรา..

เวลาเล่นกีตาร์ถ้าได้ที่แล้วมันก็ต้องมีรุนแรงกันบ้างแหละครับ ในบางอารมณ์
จะทำสายขาดไปบ้างก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่หย่องหรือที่รองสายกีตาร์เจ้าปัญหา
มันดันหลุดออกมาด้วยนี่สิครับ..

กีตาร์รุ่นที่แกใช้หย่องของมันจะเป็นเม็ดเล็กๆ ขนาดเท่ายาอม วันๆ สองลูกครับ
เวลาหลุดทีก็ใช้เวลาหากันพอสมควร.. แล้วมันก็ต้องมีบ้างแหละครับ ที่หาไม่เจอเลย
แหงล่ะ ก็เล็กซะขนาดนั้น.. สุดท้ายแกก็เลยต้องไปหาซื้อมาใส่ใหม่โดยเริ่มจากการไปถาม
ตัวแทนจำหน่ายที่บ้านเรา แต่ปรากฎว่า.. ไม่มีขายครับ แกเลยต้องสั่งจากเมืองนอก
แต่เค้าไม่ขายแค่ไอ้เม็ดเล็กๆนั่นสิครับ เค้าขายเป็นชุดเลย ชุดนึงก็ประมาณห้าสิบเหรียญ
ตีเป็นเงินไทยก็เกือบๆสองพันในตอนนั้น..

แหงล่ะครับ กีตาร์ราคาครึ่งแสน ค่าอะหลั่ยจะแพงไปนิดก็คงไม่แปลกอะไร
ยิ่งสั่งมาจากเมืองนอกด้วยแล้ว..
แต่มันซวยตรงที่แกทำหลุดหายบ่อยนี่สิครับ สามสี่ครั้งเห็นจะได้..
หมดเป็นหมื่นครับ กับค่าอะหลั่ยตัวนี้..

มีอยู่ครั้งนึงที่ผมเข้าไปดูวงแกซ้อม แล้ววันนั้นแกก็ทำสายขาด แล้วไอ้เจ้า ยาอมวันๆ นี่ก็หลุดกระเด็น
ออกมาอีกจนได้ ผมก็เลยเข้าไปช่วยหา โชคดีที่หาเจอทั้งสองลูกครับ ผมเห็นแกดีใจมาก
ผิดปกติ ผมก็เลยถามว่าทำไมต้องดีใจขนาดนั้นด้วย แกก็เลยเล่าเรื่องนี้ให้ฟัง..

ก่อนที่แกจะใส่กลับคืนผมก็เลยขอดูให้ละเอียดอีกทีนึง.. แล้วก็เกิดความคิดครับ
ผมว่ารูปร่างมันคุ้นๆ ก็เลยชวนแกกับพี่ๆที่วงไปที่ร้านขาย น็อต & สกรู  ที่อยู่แถวนั้น.. แล้วก็เอาไอ้เจ้า ยาอมวันๆ นี่ไปด้วย.. พอไปถึงก็เอาไอ้เจ้าวันๆ นี่ส่งให้เจ้าของร้านใช้เสกลวัดดู..
เป็นจริงดังคาดครับ มันเป็นลูกปืนขนาดเล็ก ซึ่งมีขายอยู่ทั่วไปตามร้านดังกล่าว และที่สำคัญ
ราคาลูกละ 2 บาทครับ.. พี่แกเลยลองซื้อมาเปลี่ยนดูปรากฏว่าแทนกันได้พอดีเป๊ะ!!!
ใช้งานได้เหมือนกันอย่างไม่ขาดตกบกพร่อง..

พี่ๆคนอื่นๆที่วงพอเห็นดังนั้น ก็พากันขำกลิ้งเลยครับ แต่พอเหลือบไปดูสีหน้าเจ้าของกีตาร์
... นั่นแหละครับ มันขำไม่ออกจริงๆ ..

ง่ะ

Welcome to earth.

หูยยยยยยยยยยยยย โห
แล้วขำออกมั้ยนั่น น่าสงสารค่ะฟังแล้วรู้สึกสงสาร
เสียไปเท่าไหร่แล้วนั่น  ดีนะที่รู้ก่อน (หน่อยนึ ง)
นี่ถ้าซื้อแบบนั้นไปเรื่อยๆนี่มีหวังเลิกเล่นดนตรีแน่ๆๆ ปลื้ม
แพงเกิน

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ไม่ต้องเอาตูไปกระชากเรตติ้งตกรายการเค้าหรอก

มีแต่ปังกะเจมส์น่ะดีแล้วววววว

มีตูด้วยเด๋วรายการยิ่งรุ่งริ่งไปใหญ่ หน้ามึน

เหลือบ   จะเอ่ยทำไมครับ 

เลวยั้นเงา
 ง่ะ ถ้าเป็นเจ้าของก็คงขำไม่ออกเหมือนกัน เนอะ

สวัสดีชาวโลก  สีน้ำเงินหม่น
ยังงี้เราต้องรีบนะครับ ไปประกาศขายไอ้หว่องนั่นบนอีเบย์
ตัดราคาเลย พันเดียวพอ อู้ยยยยส์ไม่อยากจะคิด
กำไรอื้อซ่าส์ กรี๊ดดดดด

ใจดีนะครับเนี่ย คุณพี่i!Shepherd-Boy!i

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ยังจะไปหลอกคนอื่นต่ออีก  เอือม

รวมด้วยคนได้มั้ยจ๊ะ ลันล้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]