หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: J Series  (อ่าน 11922 ครั้ง)
ดูกันหรือยังค้าาา

ผมไม่ค่อยชอบดูละครเท่าไหร่เพราะมันยืดจนน่าเบื่อโดยเฉพาะเพราะละครไทย และเกาหลี(มี fullhouse กับอะไรองค์ชายๆซักอย่าง มั้งที่ได้ดูเพราะนางเอกน่ารัก  ฮิ้ววว) แต่สำหรับละครญี่ปุ่น หรือ J series นี่ดูมาสี่ห้าเรื่องแล้วชอบมากๆ เพราะมันกระชับฉับไวเหลือเกินไม่กี่ตอนก็จบแล้ว แล้วเนื้อหาก็ไม่ซีเรียส ชีวิตบัดซบอย่างของ K series

ที่ว่ามาเลยอยากแนะนำ J series เรื่องนึงที่มาจากการ์ตูน (ส่วนใหญ่ก็มาจากการ์ตูนอยู่แล้ว)
เรื่อง Nodame Cantabile (โนดาเมะ แคนทาบิเล่ : วุ่นรักนักดนตรี)

เห็นการ์ตูนปกอย่างนี้แต่ฮามาก ฮาด้วยคาแร็กเตอร์และอื่นๆอีกมาก พอมาทำเป็น series ก็ยังคงความฮาอยู่แถมฮาหนักกว่าเดิมอีก ใครว่างๆก็ลองหาซื้อ DVD ดูนะครับ (อ้อ ต้องซื้อตามพวกออนไลน์นะครับ)

ปล. การ์ตูนก็สนุกนะ ลองหาอ่านดูแรกๆอาจจะแอนตี้ลายเส้นหน่อยๆก็ได้เพราะไม่ชิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2007, 11:48 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เบิ้ล จะดูใน youtube ก็มี หรือไม่ก็โหลดจาก bt เอาก็ได้ครับ

กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อรอ่านๆๆๆ  กรี๊ดดดดด

ตลกมากเลย กร๊วมมมห์ หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เรื่องนี้อ่านการ์ตูนค่ะ ชอบมากๆ กรี๊ดดดดด

"วุ่นรักนักดนตรี " รู้ว่ามันมีเป็นanime แล้ว แต่ว่ามีพากษ์ไทยมั้ยอะคะ

สรุปแล้วคือมีขายหรือตองโหลดเท่านั้นอะคะ  กรี๊ดดดดด

นานๆ จะเข้ามาที
ที่วัดโหลดบิท ไม่ได้  ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ถ้าสั่งซื้อลองเจ้านี้ดูครับ แปลดีมาก
http://www.budgetdorama.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2007, 11:22 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

อยากดู  กรี๊ดดดดด
สนับสนุนป๋า อีก 1 เสียงเรื่อง J-Series เนื้อหากระชับ จบไว
ไม่เหมือน K-Series ยาวมากดูเรื่องนึงเบื่อเลย
อีกเรื่องนี่ก็สนุก เคยดูเมื่อนานมาแล้ว(ประมาณต้นๆปีที่แล้วมั้ง)
DRAGON SAKURA : นายซ่า ท้าเด็กแนว เคยฉายทาง ITV นานพอสมควร แต่เรื่องดีมากเลยดีกว่าในการ์ตูนอีก เหมาะสำหรับเด็กเตรียมเอ็น
ดู Final score แล้วมาดูเรื่องนี้พลางๆก็ดีนะ สั้นๆไม่กี่แผ่นก็จบ

ปล.แอบน้ำตาซึมด้วย

เดี๋ยวจะลองหามาดูครับ  เจ๋ง

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ชอบมิยาบิครับ  ฮิ้ววว
J Series เรื่องล่าสุดที่ติดคือ beach boy ที่มีเรียวโกะแสดง (ปี 97 แน่ะ) ไอ้มืดหมี ตอนนั้นกรี๊ดเรียวโกะสุดๆ  กรี๊ดดดดด

... กอล์ฟจ๊ะ

เห็นด้วยกับป๋าครับ 

J Series กระชับ ฉับไว แผ่นเดียวก็จบแล้ว  ลันล้า หื่น

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight

เห็นด้วยกับป๋าครับ 

J Series กระชับ ฉับไว แผ่นเดียวก็จบแล้ว  ลันล้า หื่น

หืม แผ่นเดียวจบ  เหลือบ

J Series เรื่องล่าสุดที่ติดคือ beach boy ที่มีเรียวโกะแสดง (ปี 97 แน่ะ) ไอ้มืดหมี ตอนนั้นกรี๊ดเรียวโกะสุดๆ  กรี๊ดดดดด

ขวัญใจๆ

Las Noches Rubicundior

เรื่องนี้ มีฉากเปลือยท่อนบนด้วย แต่มาถึงไทยก็โดนหั่นไปเรียบร้อย ไหว้

หน้า: [1] 2 3