หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูปรากฏการณ์ธรรมชาติกัน  (อ่าน 59420 ครั้ง)
เมื่อกี้ดูข่าวช่อง 7 ครับบอกว่า

วันที่ 4 มีนาคม  จะเกิดจันทรุปราคา เวลาประมาณ 4 นาฬิกา ถึงรุ่งเช้า
ที่ประเทศไทยสามารถเห็นได้เต็มดวง  แต่ ที่ยุโรปเห็นสมบูรณ์กว่า(แล้วตกลงเต็มดวงมันยังไม่สมบูรณ์อีกเหรอ  ยังไงถึงเรียกว่าสมบูรณ์ฟะ โวย)

จากนั้น อีก 15 วัน

วันที่ 19 มีนาคม  จะเกิดสุริยุปราคา  เวลาประมาณ 7.40-11.30 น.  ในประเทศไทยจะเห็นเพียงแค่ 10% ส่วนที่อื่นไม่ได้บอกไว้

อย่าลืมดูกันนะครับ  ปรากฏการณ์ธรรมชาติ แสดงถึงความยิ่งใหญ่ของธรรมชาติครับ  เป็นสิ่งที่มนุษย์ไม่สามารถทำให้เกิดได้ มนุษย์จึงควรสังวรณ์ไว้ว่าอย่าพยายามเอาธรรมชาติมาเป็นของตัวเอง

และมีเพียงครั้งเดียวเท่านั้นที่มนุษย์สามารถเป็นเจ้าของความตายได้ ----> ไม่เกี่ยวเลย ตั้งจู๋มาเพื่ออยากพิมพ์ไอ้นี่แค่นั้นแหละครับ อ๊ะ ไม่ใช่ แค่อยากให้ทุกคนได้ดูปรากฏการณ์ธรรมชาติที่ยิ่งใหญ่ครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา

พี่ใหญ่พาดพิง  โวย

นั่นประโยคฮิตเฟิร์นนะ  ชิ

Las Noches Rubicundior
 กร๊าก จริงๆ อยากพิมพ์แค่บรรทัดสุดท้ายเท่านั้นแหละ

อย่าลืมดูกันนะ

อ๊ะ เห็นกันรึยัง??? กร๊าก

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
 โวย  อ่ะ....ตูว่าแล้ว.....คันหูตะหงิดๆ

แล้วมาพาดพิงนัทคะ   โวย

เลวยั้นเงา
น่าาาาา (อิอิ)

เดี๋ยวปั๊ดแอบหอมแก้มเลยนี่    ชิ

เลวยั้นเงา

ข้ามคัตเตอร์เฟิร์นไปก่อน

ชิ พี่ใหญ่เลือกใคร 

เลวยั้นเงา

รู้กันอยู่แก่ใจเนอะ

เลือกบุ๋ม  เกย์ออก
ง่าาาาาา ไม่กล้าตอบ (เหงื่อแตกพลั่ก)

..... เฮ้ย นี่จู๋ชวนดูจันทรุปราคานะยะ

ไปปีนต้นมะพร้าว แล้วไถลลงมาดีกว่า

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

คิดนะ รู้อะไรอยู่  เกย์รู้ทัน

ดูตุ๊กแกแปดขากับพี่ไหมน้อง เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กร๊าก

ก็เนี่ยดูปรากฏการณ์ธรรมชาติปั่นเนียนอยู่ค่ะ

ดูตุ๊กแกแปดขากับพี่ไหมน้อง เกย์ออก

เอือม มันมีเหรอคะ

อยากดู สุริยุปราคา อีกค่ะ เคยดูตอนเด็กๆ ที่มันเต็มดวง สวยดี

แต่วันที่ 19 ไม่อยู่ที่ไทยแล้ว สงสัยจะอด  ฮือๆ~

ฮ่าๆ ฮือๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 16