หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูปรากฏการณ์ธรรมชาติกัน  (อ่าน 59428 ครั้ง)
ตอนนั้นป้าแป้งคงยังสาวใช่ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย

ตอนนั้นยังเด็กอยู่  ลันล้า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
นี่หมายถึงสมัยวันที่ 18 สิงหาคม พ.ศ.2411
ตรงกับเดือน 10 ขึ้น 1 ค่ำ  ใช่ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก  นานไปแล้วววววววววว 

เลวยั้นเงา
 ไม่ล่ะ ไม่ใช่นะ อย่าใส่ความสิ   ไม่ล่ะ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ดูด้วยกระจกรมควันหรือฟิล์มเอกซ์เรย์ ไม่กันยูวี
ดูนานๆตาบอดได้

ดังนั้นทางแก้คือ ดูไม่เกิน 5 นาทีก็พอ
.... จะว่าไปแบบไม่เต็มดวง โอกาสที่จะดูนานๆนี่น้อยนะครับ เพราะว่าดูไปก็เห็นแค่เสี้ยวเดียว ดูเดี๋ยวเดียวก็เบื่อ
แถมว่าเป็นชนิดที่เกิดตอน6โมงเย็น รังสีUVน่าจะมาไม่ถึง ... ดูด้วยตาเปล่ายังได้เลย  กรี๊ดดดดด
ดังนั้นถ้าหาไม่ได้จริงๆ เอาแว่นกันแดดซ้อนกันสักสามอัน แล้วไปดูก็ได้ครับ  กรี๊ดดดดด

ที่จริงถ้ามีโอกาสน่าจะลองถ่ายรูปแบบนี้นะครับ หรือไม่ก็ไปอยู่บนตึก แล้วถ่ายพระอาทิตย์ตกแบบเป็นเสี้ยวๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2008, 18:19 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หกโมง แดดมันคงไม่ส่องแจงแวงแบบนี้แล้วล่ะครับ ง่ะ

งั้นถ่ายตอนที่กำลังจะตกเลย หายากกว่าแบบนี้อีก  เจ๋ง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขึ้นไปดูบนดอยจะเห็นได้นานขึ้นมั้ย  กรี๊ดดดดด

ปล. ซื้อแว่นที่ไหนอะคะ แอร๊ยยย คิดถึงความทรงจำสมัยเด็กๆ ไปดูสุริยุปราคาที่นครสวรรค์
เห็นค้างคาวบินออกจากถ้ำด้วย

ไปเหมือนกัน  กรี๊ดดดดด แต่ตอนนั้นไม่เห็นค้างคาว สายตาเริ่มสั้นแล้ว

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ได้ดูกันรึเปล่า

วันนี้ดูแล้วล่ะ... เห็นแต่เมฆ  ใช่ซี้~

Today you , Tomorrow me.
เมฆเต็มฟ้าเลยครับ  อู้ย..

แถวบ้านฝนตกค่ะ
แถวบ้านฝนตกค่ะ

น้องดำ/
ลืม กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อยู่ในรถไฟฟ้าค่ะ  อ๊าง~
ใครเห็นบ้าง เอารูปมาแปะโชว์หน่อย นะ นะ  กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16