หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ที่รองรับกับ พรีเมียร์ 6.5  (อ่าน 13703 ครั้ง)
คือผมอยากทราบว่ามีฟอนต์ตัวไหนบ้างครับที่รองรับกับโปรแกรมตัดต่อ adobe premiere 6.5 นะครับ คือก่อนหน้านี้ ผมใช้ระบบ os ของ winme โหลดฟอนต์ของที่นี่ไปใช้ได้ไม่มีปัญหาเลยครับ แต่พอเปลี่ยน os เป็น win xp ดันใช้ฟอนต์ไม่ได้เหมือนเดิมนะครับ พิมพ์แล้วกลายเป็นช่องสีเหลี่ยมนะครับ รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
http://f0nt.com/download/
น่าจะได้นะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คือปัญหาที่พบ ผมได้ลองโหลดฟอนต์ของคุณแอน (ฟอนต์ tko) ก่อนหน้านี้ใช้ ระบบ os winme ใช้ฟอนต์นี้ได้ไม่มีปัญหาครับ แต่หลังจากที่ เปลี่ยน os ไปลงเป็น winxp กลับใช้ฟอนต์ของคุณแอน tko ไม่ได้นะครับ แต่ตัวฟอนต์มีให้เลือกนะครับ แต่พอเลือกแล้วลองพิมพ์ดูมันเห็นเป็นช่องสี่เหลี่ยมนะครับ เลย งงๆ ว่าเป็นเพราะอะไรนะครับ

ขอบคุณครับ
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=6612.0
สาเหตุหลายประการครับ แต่ไม่ใช่เพราะ font ไม่ support ครับ แต่ os กับ โปรแกรมอาจจะไม่เข้ากันหรือเปล่า
ผมว่าหันมาใช้ premire pro มั้ยครับ

น่าจะอยู่ที่โปรแกรมครับ
พี่เมียเวอร์ชั่นโบราณนานนม น่าจะไม่สนับสนุนฟอนต์ในยุคปัจจุบันแล้วละมั้งจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ่า ! ท่าทางอย่างนั้นผมคงจะต้องลองเปลี่ยนเป็น พรีเมียร์โปร ใช่เปล่าครับ แบบว่าเคยชินใช้แต่ 6.5 มานาน เลยไม่กล้าที่จะเปลี่ยนไปใช้รุ่นใหม่ๆ นะครับ อิอิ

ปล. งั้นรบกวนพี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำทีครับว่า ผมควรจะใช้พรีเมียร์เวอร์ชั่นไหนดีครับ ที่มันรองรับฟอนต์รุ่นใหม่ๆ ได้นะครับ

ขอบคุณครับ
pro 2 ครับ (ความจริง Pro 1 ก็ใช้ได้นะครับ)
มันทำงานดีกว่า 6.5 เยอะเลย โดยเฉพาะเรื่อง keyframe อะไรที่มันซ้ำๆเยอะๆ

ขอบคุณครับพี่ๆ น้องๆ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามครับ คือสเปคเครื่องผม มันไม่ค่อยแรงนะครับ เลยอยากจะทราบว่า pro2 ใช้สเปคขั้นต่ำเท่าไหร่เหรอครับ

สเปคเครื่องผม amd sempron 1.7 มั๊ง
Ram ddr 512 bus 400 นะครับ
hd sata 200 g

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำอีกทีนะครับ ว่าสเปคเครื่องประมาณนี้ควรจะใช้พรีเมียร์รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ผมคนที่ยึดติด 6.5 download โปรแกรม Title Deko มาใช้สิครับ แน่นอนที่สุด
หน้า: [1]