หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: นิทานสอนเฟริน 2 !!  (อ่าน 79996 ครั้ง)
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เลวยั้นเงา
อุ๊ยๆๆๆ น่าเล่น ... มีศรีราชาซะด้วย  คริคริ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

นานๆ จะเข้ามาที

เคยมาปล่าวเหอะ  แบร่

Las Noches Rubicundior
๙๙๙ บาท เหวอ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
สรุปผลการวิเคราะห์

เรียน ศจ.กัมส์

หลังจากได้ทำการวิเคราะห์แล้วพบว่า หุ่นยนต์เฟรินมีต้นกำเนิดมาจากศรีราชา ดินแดนแห่งความล้ำสมัย จึงเป็นไปได้ว่าหุ่นยนต์รุ่นนี้เป็นรุ่นเบต้า  ทำให้ยังมีบั๊กอยู้บางจุด ดังนั้นในการทำงานของหุ่นจึงยังไม่สมบูรณ์แบบเช่นหุ่นทั่วไป  ข้าพเจ้ามีความเห็นว่าควรตามล่าจับหุ่นยนต์รุ่นทดลองนี้และส่งคืนศูนย์ศรีราชาเพื่อทำการปิดซ่อมบำรุงให้เร็วที่สุด  มิฉะนั้นอาจเป็นอันตรายถึงชีวิตได้

ด้วยความเคารพ
นส.ป. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2007, 07:43 น. โดย i-Palm » บันทึกการเข้า
ตอบ นศ.ปาล์ม
   ทางเราได้วิเคราะห์และจับตัว ของหุ่นรุ่น เบต้า มาแล้ว ((จากฐานข้อมูล เราจะเรียกหุ่นเฟรินตัวนี้ว่า เฟรินโปรโตไทป์ Ferin Prototype))

เราได้ทำการจับหุ่นรุ่นนี้ได้แล้ว  หลักฐานจากที่ผมนำรูปถ่ายมาให้ดูกันในหน้าก่อนๆ
ส่วนทางเมืองศรีราชา เราได้แจ้งกับทางศูนย์แล้ว
ทางศูนย์ได้ส่ง จดหมายตอบรับกลับมาเป็นลายลักษณ์อักษร อนุญาติ ให้กระทำการใดๆ
เพื่อไม่ให้หุ่นเฟรินรุ่นโปรโตไทป์นำความเสียหายต่อมนุษย์ชาติ และให้ความร่วมมือใน
ทุกๆกรณี เพื่ออำนวยความสะดวกสบายกับทางเรามากที่สุดโดยไม่คิดมูลค่าใดๆทั้งสิ้น

ตอนนี้ผมยังค้นรูปในระหว่างการทดลองกับหุ่นเฟรินไม่เจอเลยครับ
เป็นช่วงที่หุ่นเฟรินทำการซิงโครไนซ์กับ เครื่องคอมพิวเตอร์ในศูนย์ทดลอง
ทำให้ คอมพิวเตอร์ทั่วโลกเป็นอัมพาตนานถึง 48 ชั่วโมง ตอนนั้นกล้องดิจิตอล
ก็ใช้ไม่ได้ แต่ผมถ่ายรูปด้วยกล้อง โพรารอย (ซึ่งเป็นสิ่งเดียวที่ไม่ใช้พลังงานไฟฟ้า
เฟรินจึงไม่สามารถเข้าไปควบคุมได้)

ไว้ผมหาเจอ จะเอามาให้ดูกันอีกทีนะครับ
                                             ศจ. กัม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2007, 08:51 น. โดย Kums-XMen » บันทึกการเข้า
 กร๊าก กร๊าก

อะไรกั๊น  โวย

เรียนศจ.กัมส์

ผมไปเจอเคสคนที่มีปัญหากับหุ่นยนต์รุ่นเฟรินโปรโตไทป์มาครับ  รบกวนศจ.ช่วยวิเคราะห์ที

ผู้เคราะห์ร้ายเป็นคุณหมอครับ  เป็นหมอมีชื่อครับ  ชื่อหมอแมวห์

ผมเพิ่งซื้อหุ่นยนต์เฟรินโปรโตไทป์(ย่อๆว่า เฟรินโปร)มาได้3เดือน ซื้อมาไม่ได้ขับเฟรินโปรเองแต่เอาไว้ให้แฟนขับ (ไม่ใช่ใจดีหรอก .... จริงๆยังขับไม่เป็น)
ศุกร์ที่ผ่านมา เจ้าแมวที่เลี้ยงไว้เกิดไม่สบาย ก็เลยว่าจะพากลับไปหาสัตวแพทย์ที่ใกล้บ้าน แฟนก็มารับแล้วก็ขับกลับ
ออกจากรพ.ตอน15.30น. ขับไปทางศรีราชา
16.10น. ขับถึงอำเภอเมือง แวะเติมน้ำมันสักหน่อย ก็เลยเติมน้ำมัน เบนซิน91 ตรงตามสเปกเฟรินโปร แล้วก็ขับออกมา

ถ้าใครไปศรีราชา คงเคยเห็นว่าข้างทางจะมีร้านขายของพวกขนมสาลี่ โมจิ มะม่วง ยาวเป็นทิวแถว
แฟนผมก็เอ่ยปากว่าน่าจะซื้อไปฝากคนที่โรงพยาบาลสักหน่อย ว่าแล้วก็เลือกร้าน แล้วก็จอดเฟรินโปรซื้อ
ร้านที่ว่านี้มียายแก่ๆคนนึงนั่งขายอยู่ หลังจากซื้อเสร็จ ฝ่าฝูงสุนัขของยายมาที่รถ
"พอมาถึง ผมไปเปิดประตูเฟรินโปร ก่อนแฟนจะกดคลายล๊อค... เฟรินโปรร้องขึ้นมาสองครั้งแบบเวลาโดนงัด" ก็เลยต้องล๊อคใหม่แล้วคลายล๊อคใหม่ จากนั้นก็เข้าไปนั่งแล้วก็startเครื่อง

............................. แก๊ก.... หุ่นยนต์ไม่ติด

ลองสตาร์ทอีกสี่ห้าครั้งก็ไม่ติด เช็คดูความร้อนไม่ขึ้น ไฟในเฟรินโปรยังเปิดติดดี ลงจากรถไปเช็คหม้อน้ำ(ไม่ได้เปิด)ก็ไม่ค่อยร้อน แบตก็ไม่หลวม น้ำมันเบรค น้ำมันเครื่องก็อยู่ดีไม่มีรั่ว ฟิวส์ก็ไม่ขาด
..........
เหลือที่นึกออกแต่เช๊คไม่เป็นคือ สัญญาณกันขโมย

แฟนผมก็โทรหาเพื่อนที่รู้เรื่องหุ่นยนต์ ถามดูว่าอาการเป็นจากอะไร หลังจากบอกอาการ เค้าก็ลงความเห็นว่าเกิดจากสัญญาณกันขโมยมันไปตัดระบบสตาร์ท ไม่งั้นก็เติมน้ำมันผิดไปเติมเอาพวกดีเซลมาแทนเบนซิน

ผมเลยมีข้อคำถามเรียนถาม ศจ.กัมส์ดังนี้

1. เฟรินโปรใช้น้ำมันเบนซิน91 ถ้าผมนำเฟรินโปรไปเปลี่ยนเป็น แก๊สโซฮอลล์ หรือ ใช้ NGV จะมีผลข้างเคียงมั๊ยครับ  ต้องไปทำที่อู่ไหน  เสียเงินเท่าไหร่  หรือว่าผมควรจะรอไว้ให้ทางศูนย์ออกหุ่นรุ่นใหม่แล้วค่อยเอาเฟรินโปรไปเทิร์นดีครับ

2. หม้อน้ำของหุ่นรุ่นนี้ลักษณะรูปร่างมันเป็นยังไงครับ

3. จากจู๋นั้นปรากฏว่ายังมีเพื่อนแฟนหมอแมวห์(ลำดับญาติถูกมั๊ยครับ)รู้เรื่องหุ่นยนต์อีกด้วย  แสดงว่ามีผู้เชี่ยวชาญแข่งกับ ศจ.กัมส์  ผมอยากรู้ว่า ใครจะเก่งเรื่องหุ่นยนต์เฟรินซีรี่ย์มากกว่ากันครับ  ระหว่าง ศจ.กัมส์ กับ เพื่อนแฟนหมอแมวห์

ปล. ผมยังเชื่อใจ ศจ.กัมส์เต็มเหนี่ยวเลยนะครับ  กรุณารีบตอบด้วย
ปร. แก้ไขกลับคืนแล้วนะครับหมอแมวห์  จากสุพรรณ กลับ เป็น ศรีราชา ตามเดิม  ขอโทษที่แก้ไขครับ (อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2007, 15:19 น. โดย พี่ใหญ่จังโฮะโฮะโฮะ » บันทึกการเข้า

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
 :07:แอบอ้างแล้วบิดเบือนทำไม
 โวย โวย โวย
แอบอ้าง
ศุกร์ที่ผ่านมา เจ้าแมวที่เลี้ยงไว้เกิดไม่สบาย ก็เลยว่าจะพากลับไปหาสัตวแพทย์ที่ใกล้บ้าน แฟนก็มารับแล้วก็ขับกลับ
ออกจากรพ.ตอน15.30น. ขับไปทางสุพรรณบุรี
16.10น. ขับถึงอำเภอเมือง แวะเติมน้ำมันสักหน่อย ก็เลยเติมน้ำมัน เบนซิน91 ตรงตามสเปกเฟรินโปร แล้วก็ขับออกมา

ถ้าใครไปสุพรรณ คงเคยเห็นว่าข้างทางจะมีร้านขายของพวกขนมสาลี่ โมจิ มะม่วง ยาวเป็นทิวแถว
แฟนผมก็เอ่ยปากว่าน่าจะซื้อไปฝากคนที่โรงพยาบาลสักหน่อย ว่าแล้วก็เลือกร้าน แล้วก็จอดเฟรินโปรซื้อ
ร้านที่ว่านี้มียายแก่ๆคนนึงนั่งขายอยู่ หลังจากซื้อเสร็จ ฝ่าฝูงสุนัขของยายมาที่รถ
ผมพิมพ์ว่า ศรีราชา มาเปลี่ยนเป็นสุพรรณทำไม  โวย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ฮือๆ~

กร๊าก กร๊าก

หุ่นยนตรุ่นนี้ออกแบบคล้ายคนดีจัง    มีถังน้ำตาด้วยแฮะ น่าซื้อมากอด   คริคริ
มันต้องเป็นระบบล้างจอรับภาพอัตโนมัติแน่นอนเลย  ฮิ้ววว

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
ตอบ นศ.ปาล์ม
   ทางเราได้วิเคราะห์และจับตัว ของหุ่นรุ่น เบต้า มาแล้ว ((จากฐานข้อมูล เราจะเรียกหุ่นเฟรินตัวนี้ว่า เฟรินโปรโตไทป์ Ferin Prototype))

เราได้ทำการจับหุ่นรุ่นนี้ได้แล้ว  หลักฐานจากที่ผมนำรูปถ่ายมาให้ดูกันในหน้าก่อนๆ
ส่วนทางเมืองศรีราชา เราได้แจ้งกับทางศูนย์แล้ว
ทางศูนย์ได้ส่ง จดหมายตอบรับกลับมาเป็นลายลักษณ์อักษร อนุญาติ ให้กระทำการใดๆ
เพื่อไม่ให้หุ่นเฟรินรุ่นโปรโตไทป์นำความเสียหายต่อมนุษย์ชาติ และให้ความร่วมมือใน
ทุกๆกรณี เพื่ออำนวยความสะดวกสบายกับทางเรามากที่สุดโดยไม่คิดมูลค่าใดๆทั้งสิ้น

ตอนนี้ผมยังค้นรูปในระหว่างการทดลองกับหุ่นเฟรินไม่เจอเลยครับ
เป็นช่วงที่หุ่นเฟรินทำการซิงโครไนซ์กับ เครื่องคอมพิวเตอร์ในศูนย์ทดลอง
ทำให้ คอมพิวเตอร์ทั่วโลกเป็นอัมพาตนานถึง 48 ชั่วโมง ตอนนั้นกล้องดิจิตอล
ก็ใช้ไม่ได้ แต่ผมถ่ายรูปด้วยกล้อง โพรารอย (ซึ่งเป็นสิ่งเดียวที่ไม่ใช้พลังงานไฟฟ้า
เฟรินจึงไม่สามารถเข้าไปควบคุมได้)

ไว้ผมหาเจอ จะเอามาให้ดูกันอีกทีนะครับ
                                             ศจ. กัม
กร๊าก กร๊าก กร๊าก นี่มันลามไปถึงโชบิทส์แล้วหรือเนี่ย

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 23