หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: นิทานสอนเฟริน 2 !!  (อ่าน 79971 ครั้ง)
บทที่ว่าด้วย
วิธีการรับมือจากอาการเกรียนของเธอ
บทวิเคราห์จาก เลย์อิจิ และ โปรเฟสเซอร์กัม   

เกริ่น วันนี้ผมได้วาดภาพตัวเองเล่นๆแนวหลอนๆแบบ sin city ครับ

และแล้วก็มีข้อความสยองผ่าน MSN ดังนี้

เฟิร์น: /อั๊ง~ จุ๊บจ๊วบ หล่อต๊ายตายค่ะ
Layiji: อะไร
Layiji: เทำเป็นแซวเดี๊ยะโดน
เฟิร์น: [แจ้บๆ] เมื่อกี้เกิดอะไรขึ้นเหรอเคอะ
เฟิร์น: [j7527] <---ประมาณว่าเป็น icon งุงิ
 Layiji: ......
 เฟิร์น: ป๋าหล่อมืดอย่างงี้นก็ดีเหมือนกันนะ
 Layiji: sin city
 Layiji: ดูปะ
 เฟิร์น: โอ้ว ทำไมเหรอคะ
 เฟิร์น: เคยจะดู แต่แผ่นเสียซะก่อน
เฟิร์น: กรรมจริงๆ
 Layiji: ก็ที่วาดน่ะเลียนแบบจากเรื่อง sincity
 Layiji: สยองดี
 เฟิร์น: (ง่า) โอ้ว
 เฟิร์น: นั่นสยองนะคะ
 เฟิร์น: อะอะ จัดไป

กรี๊ด /อั๊ง~ น่ากลัวเป็นที่สุด  โอ้ว หน้าป๋าเหรอเคอะ
 เฟิร์น: อิ้วววววววว
 เฟิร์น: [dog-v] อย่ามองอย่างง้านนนนน
 Layiji: ไม่เข้าใจ
 Layiji: งง
 เฟิร์น: งงเหรอ [เฮ้อห]
 Layiji: ....
 เฟิร์น: [o5a] ช่างเถอะค่ะ ถือว่าไม่ได้คุย
 เฟิร์น: ไม่ขำ
 เฟิร์น: โฮ
 Layiji: นั่นสิ
 Layiji: 55555
 Layiji: แปลกๆนะ
 เฟิร์น: อะไรป๋าา
 Layiji: วันนี้คุยเกรี๊ยนเกรียน
 เฟิร์น: ใคร เฟิร์นรึป๋า
 Layiji: เอ็งน่ะสิ
 Layiji: *42
 เฟิร์น: กรรม
 เฟิร์น: โถ่ นานๆคุยที เล่นมุขเลยไม่ฮาหน่ะสิคะ
 Layiji:  เอือม

ขอเรียนถามศาสตราจารย์ด้านจิตวิเคราะห์ครับว่าถ้าวันนึงเราได้รับข้อความเกรียนๆแบบนี้จากหล่อน
มันเกิดจากอะไรครับ และเราควรจะมีวิธีรับมือกับเหตุการณ์ดังกล่าวอย่างไร

เรียน ศจ.กัมส์ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 21:55 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อืมมมมมมมมม

จากการวิเคราะห์ จากสถาบัน คิงคอลเกตเนี่ย

สรุปได้ว่า คนไข้รายนี้ได้รับการกระทบกระเทือนทางจิตใจอย่างรุนแรงนะครับ
วิธีแก้อาการสะพานควายเนี่ย............................

คืออาจจะต้องนั่งรถสายแปด ไปลงบางกระปิ อาจะจะทำให้อาการนี้ทุเลาไปได้บ้าง

เพราะเวลาพูด บางกระปิ๊~~~ บางประปิ

เสียง ปิ๊ น่าเกลียดมาก เฟิร์นคงไม่กล้าทำอาการนี้หลายวันทีเดียว

ทางที่ดี ปล่อยคนไข้ให้อยู่นิ่งๆ ระงับอารมณ์ที่พุ่งพล่านอยากกินตับสดๆ และไตของสัตว์สงวนจะเป็นการดีที่สุดครับ...

ศ.จ. กัมส์
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เลวยั้นเงา
ง่ะ..ง่ะ..ง่ะ..ง่ะ..ง่ะ..
ไม่เกท
เรียนผู้ที่มีประสบการณ์ทุกท่านที่เคยผ่านการพูดคุยกับเธอในลักษณะนี้

ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ นิ่งไว้  ด่ากลับ  หรือ...(อื่นๆ) ดี
ผมว่ามันเป็นอาการทางจิตที่ค่อนข้างส่งผลต่อชีวิตประจำวันของผมเลยทีเดียว (ขนาดโดนไปครั้งเดียวยังหลอนยาวขนาดนี้)  อี๋~ ไหว้

แป๊ะยิ้ม  ป๋าคะ...แนะนำจี้จุดใจดำหล่อนค่ะ

แล้วหล่อนจะหายเกรียนไปได้พักนึง    ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา

กรี๊ดดดดดดดด  โวย อะไรก๊านนนนนนนน

ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
เข้ามาฮาอย่างเดียว 

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กินรอบวง

นานๆคุยที ก็ทักๆเอาฮาไง

แต่ป๋าไม่ฮาเลย  ฮือๆ~

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

พี่กัมส์

Jo * W h o : ...
อ่าน log อีกทีเด๊ะ มันฮาตรงส่วนไหนวะเฟริน  ฮิ้ววว

เฟิร์นห์ จริง จริง  ยิ้มน่ารัก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
อ๋อ เกทแล้ว แล้วก็เคยเจอในลักษณะคล้ายๆนี้เหมือนกัน
ประสบการณ์ก็เลวร้ายเหมือนๆกัน

ต้องตอบรับแบบสมน้ำหน้าตัวเองว่า "ครับ" "แค่นี้นะไม่กวนละ"

เหมือนผีหลอกเลย เจอไปประโยคนึง เหมือนมีผีมากินตับ ท้องมันโหวงๆ  อี๋~ อี๋~ อี๋~

วิธีตั้งท่ารับก็คือ ปล่อยไว้งั้นแหละ ยั่วไปๆ ให้กิเลสการอยากกินตับของพี่เฟ ริน ออก
เราไม่ต้องแสดงอาการอะไรมาก แค่นั้นแหละ  กร๊าก

เอือม

จากที่ นศ อาร์ทได้กล่าวมานั้น
แปลว่า นศ อาร์ท ยังไม่เข้าใจถึงอาการที่เกิดขึ้น
ในเมนบอร์ดรุ่นนี้แน่ๆ

ฉะนั้น ไว้วันหลัง เราจะมาแยกชิ้นส่วนและทำการเวิร์คช๊อป
เกี่ยวกับสมองของหุ่นรุ่นพิเศษรุ่นนี้นะครับ

ซึ่ง เมนบอร์ดรุ่นนี้จะไม่ธรรมดา ใช้วิธีการสามัญๆแบบที่ นศ อาร์ทพูดมาไม่ดั๊ย

ถ้า กระผมเป็น อาจารย์ของ นศ อาร์ทนี่ ผมให้ F เลยนะ ถือว่าตอบข้อสอบได้มั่วมาก

ศจ.กัมส์
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 23