หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ~~ ช่วยเราด้วยพี่น้องงงง!!!! ~~  (อ่าน 5257 ครั้ง)
คือ....บ้านเรายังไม่พัฒนาอ่ะนะ (บ้านนอก)
ยังใช้ 4to shop Ver.7.0 อยู่อ่ะนะ
แล้น..เราก็โหลดฟ้อนจากเว็บนี้ซะบึมเลย..

แต่แล้ว!!!!

ก็เอาไปใช้ในโฟโต้ ช็อป7.0ม่ะเปงง่ะ..
..
ยังไงก็ช่วยบอกเราทีน๊า....
 (แจ๋ว แจ๋ว)
จะเป็นพระคุนอย่ายิ่งอ่ะจ้า
e-nat@hot
วิธีติดตั้งฟอนต์อยู่ในหน้าบทความครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ม่ะเหงมีเยย...
ส่งลิงค์มาดีก่าน๊า...
thx u.
ลองพิมพ์ภาษาวิบัติยังงี้
ก็ไม่น่าเชื่อแล้วครับว่าอยู่บ้านนอกจริง คริคริ
เพราะคนบ้านผมพิมพ์ภาษาไทยถูกกันทุกคนครับ

ส่วนบทความ
กดไปที่หน้าแรกของเว็บ ลองสังเกตหาคำว่าบทความครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวัสดีครับ เต่า  หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
..เอ่ออออ
ขอโทษก็ได้ค่ะ!!! ง่ะ
...
เราเห็นคำว่าบทความแล้วอ่ะ แต่ไหนมีเลย วิธีอ่ะค่ะ
!!
ยังงงๆอยู่
กร๊าก

งั้นเอาสั้นๆ ก็ได้ครับ
โหลดฟอนต์มา แล้วก็แตกซิปไปไว้ที่ COntrol Panel > Fonts
แล้วก็เข้าโปรแกรมโฟโต้ฉอปครับ ใช้ได้ละ

COntrol Panel..อยู่ตรงไหนอ่ะคะ เราแปลงไฟร์เสร็จแล้วง่ะ
แต่หายCOntrol Panel ม่ะเจอ
โง่มั๊ยล่ะ
5555

ขอละเอียดๆหน่อยได้ป่ะคะ
รบกวนเถอะค่า..
ได้ครับ

กด Start > Settings > Control Panel
แล้วมองหา Fonts

แล้วก็ลากไฟล์ .ttf (ที่ไอคอนเป็นรูปฟอนต์) ไปวางในนั้นเลย

555555555555555555555555

เปิดเครื่อง > รอ วินโดวส์โหลดเสร็จ  > ไปปุ่ม Start > หาคำว่า Control Panel > หา คำว่า Fonts แค่นี้ล่ะครับ ไอ้มืดหมี

อ้าวพี่แอนตัดหน้า

i'll walk until i find u.
หุยยยยยย
แต๊งหลายค้า... ลันล้า
.แบบว่าๆ.... โง่มานาน5555+
ตาสว่างแล้ววววววววววววววววววววววววววววว

ขอบคุนนะค๊ะๆ กึ๋ยๆ
ยังคงวิบัติอยู่  เอือม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แต่ก็น้อยลงแล้วนะครับ  ฮิ้ววว
หน้า: [1]