หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้จัก GSC กันบ้างมั๊ยพี่น้อง  (อ่าน 5699 ครั้ง)
พอดี น้องสาว จะไป สมัครกวดวิชาที่นั่นอ่ะ

ไม่ทราบว่า ....
น้องๆ หลานๆ คนไหน เคยเรียนที่นั่นมาบ้างจ๊ะ   ยิ้มน่ารัก
บอกเจ๊ หน่อยซิ ว่าเป็นงัยบ้าง

//ไม่ค่อยรู้เพราะ เลยจุดนั้น มานานแล้วอ่ะ   ลันล้า

เพราะโลกกว้างไป หรือว่า ใจเราแคบเกิน

ไม่รู้ค่ะ  หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior
ขะขอบใจจ้า   จริงใจ สุดยอด   เจ๋ง

เพราะโลกกว้างไป หรือว่า ใจเราแคบเกิน
ไม่รู้เหมือนกัน
แต่ลองคุ้ยกูเกิ้วซิจ๊ะ

รักแท้แต่รอให้รวยก่อน(- -')!
ก็ไปดูๆ อยู่
ลองถามที่นี่อีกทาง
แต่เผื่อที่นี่รู้บ้างงัย  ท่าทางจะอยู่วัยนั้น

// เอ๊ะหรือว่า มีสาระเกินไปเนี่ย  งง

เอ็นทรานซ์ครั้งสุดท้ายเมื่อยี่สิบปีที่แล้วครับ
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อ้าวลุงอ๋าห์ เอนท์ตอนอายุ 25 หรอครับ

i'll walk until i find u.
แหม... บ้าที่สุดเลยนะ 
เกย์ออก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

GTO สนุกมากครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
G S C โซเด้ะะะะะ~~~  ศู้นย์ส้อง.. สามห้าสัมโหมะ.... สามซ้ามทร้ามมม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
พี่เรียนพิเศษครั้งสุดท้ายที่อาจารย์อุ๊
กับ แอพพลาย ฟิสิกส์ ซึ่งทั้งสองอันนั้น
ดีนะ เมื่อสัก7 ปีที่แล้ว

ส่วน GSC พี่ดูดความคิดเห็นมาจากเวบ
วิชาการ ยังไงน้องลองเข้าไปดูเพิ่มเติมได้
http://www.vcharkarn.com

Question:

ใครที่เคยเรียนที่ GSC (Great Science Center) แถว ๆ
สยาม มาแล้วบ้าง อยากทราบว่าการเรียนการสอนเป็นอย่างไร
 ช่วยติชมหน่อย จะได้เป็นแนวทางในการเรียนที่นี่ค่ะ

Answer:
ความเห็นเพิ่มเติมที่ 198
20:08 9 ต.ค. 2549   IP:222.123.37.44,,   

ตอนนี้ก็เรียนอยู่หลายที่นะ GSC ก็ดีเหมือนกันเเต่รู้สึกว่า
 มานจาสอนเร็วถ้าไม่ตั้งใจก็ไม่ทัน งงไปเลยอะ ส่วน O-plus
 นี่อยู่ตรงส่วนไหนของสยามอะ สอนดีปะ ตอบหน่อยงับ

ความเห็นเพิ่มเติมที่ 199
21:53 9 ต.ค. 2549   IP:58.8.160.80,,   

อยากบอกเรยนะครับผมเคยเรียนGSCตอนม.3เทอม2
และก็คอสติวเข้าต.อ. คือว่าคนที่จะเรียนGSCเนี้ยต้องพื้นฐาน
คณิตและวิทย์แม่นนะครับเพราะเค้าจาสอนลึกมากๆๆๆๆๆๆๆ
ๆและเร็วมากมายครับถ้ารู้ตัวว่าไม่แน่นไปที่อื่นดีกว่าครับส่วน
ภาษาไทยกับสังคมถือเป็นอะไรที่Oมากๆครับเรียนสนุกสอน
เข้าใจรู้เรื่องมากมายเรยล่ะครับส่วนอังกิดเรียนแล้วงงๆง่ะ
แค่นี้ล่ะเอาเป็นว่าถ้าอยู่จาเข้าสายวิทย์ต.อ.ต้องพื้นฐานแน่น
ถึงจาเรียนรู้เรื่องแต่ถ้าสายศิลป์รับรองรู้เรื่องชัวๆ(คอสเข้าต.อ.)
อื้มอีกเรื่องตอนเทอมต้นม.4ผมเรียนชีวะกะดร.สมาน หนุก
หนานมากมายแต่ไม่รู้เรื่องง่ะอิอิคงเพราะชีวะเป็นวิชาที่ต้องใ
ช้ความจำมากมาย อาจาร์ยที่ชือพัชรางกูลอะไรนั่นนะสอน
ฟิสิกส์ห่วยแตกมากมายรู้สึกว่าจาเคยเป็นหัวหน้าตุ๊ดสกแล้ว
ย้ายมาตอ อ่ะคับถ้าเจอรับรองซวยไม่รู้เรื่องชัวร์ๆ และก้อมี
อาจารย์เคมีท่านหนึ่งที่ยังไม่แก่มากอ่ะคับดูยังสาวอยู่คนนี้
ก็สอนดีรู้เรื่องมากๆๆๆๆ
พอ ชักไม่ปลื้มที่จะพิมพ์ต่อล่ะ จบ 
เพื่อนเคยเล่าให้วีฟังว่า เพื่อนของเพื่อนเค้าเคยเรียน รู้สึกจะไม่ดีเท่าไหร่
รุ่นวีจะไปเรียนที่เก็ตมากกว่า ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน เห็นไปเรียนกันเยอะแยะ

วีก็กำลังหาที่เรียนปิดเทอมอยู่เหมือนกันค่ะ

อยากเข้าเตรียมอ้ะ ฮือๆ~

เจ๊ จขกจ ก็เผยผิว น้องสาว ก่อนดิ ...

แล้วก็จะได้คำตอบเร็วขึ้นหรืออาจจะไม่ได้คำตอบก็ว่าไป ...  ฮี่ๆ

Life is short, enjoy it!!!

เจ๊ จขกจ ก็เผยผิว น้องสาว ก่อนดิ ...

แล้วก็จะได้คำตอบเร็วขึ้นหรืออาจจะไม่ได้คำตอบก็ว่าไป ... ฮี่ๆ

แสดง จริงๆ   ง่ะ
มีอยู่คนเดียวอ่ะ  ที่คิดได้ 

อยากเข้าเตรียมอ้ะ ฮือๆ~

อย่าเดินจากไปตอนนี้ ได้โปรด..... ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

เสียดายรุ่นน้อง  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
หน้า: [1] 2