หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เทศกาลกับคนไทย  (อ่าน 9331 ครั้ง)

แฟน ครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

พ่อแฟน ครับ  กรี๊ดดดดด

งั้นก็คือ ว่าที่พ่อตาเอนั่นเอง

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
พูดเรื่องพ่อแม่

ผมเกิดวันแม่ครับ

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2007, 16:06 น. โดย Pix » บันทึกการเข้า

เมื่อวานก็มีครูมาพูดเรื่องวันวาเลนไทน์ แล้วก็บอกว่า

วันเกิดพ่อกับแม่สำคัญที่สุด  เจ๋ง
อะไรเซียๆ นะครับ

เซี้ยะ

ไม่ใช่เซีย รังสิต
  แอนคงหมายถึงคนอื่นน่ะครับ  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2007, 09:57 น. โดย ชายหนุ่มริมคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เอาเฉพาะพ่อตูก่อนละกัน เห็นว่ารู้จักชื่อกันแล้ว ง่ะ

พ่อเกิดวันจันทร์ เดือนยี่ ปีขาล .. อ่านแล้วสวยมากตามตำราโหรเลย
ตรงกับวันที่ 14 มกราคม 2493 แต่เกิดวันจันทร์ั ดันชื่อวินัย
(วันจันทร์เขาถือกันว่าถ้ามีสระแล้วจะเป็นกาฬกิณี แต่ปู่ตูแนว)

ไม่ได้สะกดว่า กาลกิณี เหรอคะ
หรือเข้าใจผิด

ปล. ไม่เคยให้ความสำคัญของวาเลนไทน์เท่าบุพการีหรอกค่ะ
แต่คิดว่าคนดีๆ เค้าก็คงจะไม่ลืมพ่อแม่กันนะคะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เกิดวันจันทร์เหมือนกันแต่ชื่อไม่มีตรงไหนไม่มีสระ  แป๊ะยิ้ม/

Las Noches Rubicundior
เฟริน <-- สระเพียบเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อะไรเซียๆ นะครับ

เจ้าตัวยังไม่เห็น  กร๊าก กร๊าก กร๊าก
เฟริน <-- สระเพียบเลย

พูดถึงชื่อจริง  โวย

โว้ยยยยยยยยยยยย แอบอ้าง ตัวบะเริ่มเลยโว้ยยย ชื่อพ่อใครว๊าาาาาาาาาาา~~~~~

พ่อตัวเองยังจำไม่ได้ คนสมัยนี้ๆ หมีโหดดดด

อุ๊ย...พ่อใครหนอ

ตูพยายามเนียน

ตกลงนี่คือ จู๋ล้อชื่อพ่อเหรอเนี่ย

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา

เค้าหยอกกันเล่นหน่ะค่ะ  ลันล้า

หน้า: 1 [2] 3