หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...ตื้อขายประกัน?  (อ่าน 9512 ครั้ง)
บอก...ตรูก็ขายอยู่
   แบบนี้วันหลังเขาก็กลับมาอีกซิครับ

ก็ไม่เห็นเป็นไร เพราะไงก็ตูไม่ซื้อ เหอะ ๆ  บอกแบบนี้ไปหลายคนแหละ โดยเฉพาะเพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่ตั้งแต่จบมาไม่เคยติดต่อ แต่พอขายประกันหรือแอมเวย์ปุ๊บ รีบติดต่อมาเลย  ง่ะ

แต่ตอนนี้อุดหนุนเพื่อนมันไป 1 ใบ (เพื่อนไอ้คนที่ไปติดนักร้องแหละ เอางินเดือนไปซื้อพวงมาลัยให้นักร้องหมดเลยต้องมาขายประกันหาข้าวสารกรอกหม้อ  (อิอิ))

[ว่างให้เช่า]

ถ้าเป็นผมนี่ตอบสบายมาก
1.มี 4-5 กรมธรรม์แล้วครับ 
2.ที่บ้านทำธุรกิจขายประกันน่ะ
(คือขายทั้งพ่อ-แม่ หน้าบ้านเป็นออฟฟิศ มีห้องประชุมด้วยนะบ้านตู ง่ะ)

ที่มีหลายกรมธรรม์เพราะเดือนไหนยอดไม่ถึง แกก็จะให้ลูกทำนี่ล่ะครับ
ไม่ใช่ว่าให้ทำสิ ทำไปเลย ไม่ได้ถาม กลับบ้านไปแต่ละทีก็จะมีกรมธรรม์เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
จะว่าไปเห็นแบบนี้ เราขายประกันได้นะ ฟังมาตั้งแต่เด็ก แต่หน้าอย่างนี้เค้าคงเชื่อถือหรอก   อี๋~

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 2 3 [4]