หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฟอนต์ที่เกี่ยวกับวิชาคณิตศาสตร์  (อ่าน 18377 ครั้ง)
ก่อนอื่นต้องขอโทษ  ที่เข้ามาตั้งกระทู้ไร้สาระครับ
คือผมอยากได้ฟอนต์ที่นำไปใช้ในวิชาคณิตสาตร์นะครับ
ใครรู้แหล่งดาวน์โหลด กรุณาบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

http://f0nt.com/download/

งบน้อย
ตรงไหน เหรอครับ ผมไม่ค่อยเก่งนะครับ
กรุณาด้วยครับ
วิชาคณิตศาสตร์ยังไงครับ
รบกวนอธิบายให้แจ่มๆ หน่อยนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีครับแต่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์  มีพวกมุมเซต้า  เบต้า  อัลฟ่า ฯลฯ แล้ว  แต่ยังไม่มีพวกสัญลักษณ์ของ summation อีกนิดหน่อย  ถ้ารีบมากก็แอดเมล์มาจะให้เอาไปลองก่อน

คาดว่าจะทำเสร็จสมบูรณ์พร้อมปล่อยฟอนต์ตอนปิดเทอมครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
 กรี๊ดดดดด ว้าววว นะนะ นะนะนะ

กินรอบวง
ผมว่า ฟอนต์ที่ชื่อ Symbol ก็ใช้ได้นะครับ  ฮิ้ววว

ฟอนต์นี้มีอยู่ในวินโด้วส์ทุกเครื่องอยู่แล้ว

ถ้าจะพิมพ์สมการโดยต้องการความสะดวกแล้ว
ผมว่าน่าจะใช้ MathType หรือ MathMagic (หรือ Microsoft Equation ใน MS Office) ก็จะเหมาะนะครับ
ฮิ้ววว
ไม่ใช่อย่างนั้นเร่

พี่หมายถึง  พี่เอามาทำใหม่เป็นฟอนต์ของพี่ไง  ให้เป็นรูปแบบลายมืออ่ะ  แต่ยังทำไม่เสร็จเลย  กะว่าปิดเทอมนี้จะทำให้เสร็จแหละ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ไม่ใช่อย่างนั้นครับ
หมายถึงแนะนำเจ้าของกระจู๋น่ะครับ
ง่ะ

ส่วนของพี่ใหญ่ ...
เกย์ออก เอ้ย...
กรี๊ดดดดด ว้าววว นะนะ นะนะนะ
ครับเร่

หน้า: [1]