หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: HBD หลิง ลิงน้อย  (อ่าน 7168 ครั้ง)
สุขสันต์วันเำกิดเฉินหลิงย้อนหลัง เด้อครับเด้อ

(เก้ากพ.)

กินรอบวง

ขอให้มีความสุข ........ครับ ปลื้ม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
สุขสันต์วันเกิดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
   ในวาระดีๆเวียนบรรจบ ขอให้พบแต่สิ่งดีๆต้องประสงค์ ให้คิดได้ทำได้ไม่อายคน ไม่ขัดสนทั้งความรักและการงาน

สุขสันต์วันเกิดครับน้องหลิง  (แจ๋ว แจ๋ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2007, 16:07 น. โดย ชายหนุ่มริมคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สุขสันต์วันเกิดค่า  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
   ในวาระดีๆเวียนบรรจบ ขอให้พบแต่สิ่งดีๆสูู่่ชีวิต ให้คิดได้ทำคล่องไม่อายคน ไม่ขัดสนทั้งความรักและการงาน

สุขสันต์วันเกิดครับน้องหลิง  (แจ๋ว แจ๋ว)

เหมือนจะคล้องจองกันดีนะครับ ลุงชาย  ง่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 เอือม ตูมันทำกับข้าวไม่เก่ง และแต่งกลอนสัมผัสแบบน้องกรีไม่เป็นนี่ครับ ตูทำไปตามอารมณ์ครับ

แก้ไขสักนิดแล้วกันนะครับ ลองกลับไปอ่านดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2007, 16:11 น. โดย ชายหนุ่มริมคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
HBD มีความสุขมากมายจะ  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior

สสวก ฟหกด่าสว มากมาย

รักนะจึ๊บๆ  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สุขสันต์วันเกิดค่ะ  ลันล้า

ฮ่าๆ ฮือๆ
สสวก. นะจ๊ะ น้องหลิง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ขอให้มีความสุขมากๆจ้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
สุขสันต์วันเกิดค่ะ  ลันล้า

นานๆ จะเข้ามาที
ขอให้มีความสุขมากๆจ้า

Today you , Tomorrow me.
 ไหว้

ขอบคุณนะคะทุกๆคน
ขอบคุณสำหรับทุกคำอวยพรคะ

โดยเฉพาะ ตั้ง ที่มาตั้งกระจู๋ให้  ลันล้า

หน้า: [1] 2 3