หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ปัญหาของ อัลเบิร์ท ไอสไตน์  (อ่าน 9312 ครั้ง)

เคยเล่นเกือบหมดแล้วละ  กรี๊ดดดดด

จำได้ด้วย

แต่ไม่ได้อ่านโจทย์ที

เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เคยทำข้อ 1 ข้อเดียวครับ ทำแล้วหลงดีใจนึกว่าเป็น 2% นั้นแล้วจริงๆ
เพิ่งมารู้ว่า มีซ่อนอีก 11 ข้อ เอิ๊ก ง่ะ
ข้อ 12 ครับ

กดสวิตท์อันที่ 1  ตอนนี้หลอดไฟในห้องก็จะติด รอประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วก็ปิดสวิตท์

หลังจากนั้นก็กดสวิตท์อันที่ 2 แล้วก็เดินเข้าไปในห้องที่มีหลอดไฟ   หลอดไฟที่ติดอยู่

คือหลอดไฟที่เป็นของสวิตท์อันที่ 2   ลองจับหลอดไฟที่เหลือ 2 หลอด

หลอดไฟที่อุ่นๆ คือหลอดไฟที่เป็นของสวิตท์อันที่ 1  หลอดไฟอีกหลอดที่เหลือก็จะเป็น

ของสวิตท์อันที่ 3 ครับ

ข้อ 4 ครับ

เริ่มจาก  5/6  จากนั้นเอาไปลบออกจาก 1 จะได้   1 - (5/6)  ลบแบบเศษส่วนนะครับ ผลลัพท์ได้  1/6

เอา 4 ที่เหลือมาตั้งหารด้วย 1/6  จะได้  4/(1/6)  ผลลัพท์จะได้ 24 ครับ

http://freeweb.siol.net/danej/riverIQGame.swf

เกมส์ข้ามแม่น้ำแบบเป็น flash ครับ แต่เปลี่ยนจากนายพรานกับเสือ เป็น ตำรวจกับโจร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2007, 10:33 น. โดย navin » บันทึกการเข้า
ฮิ้ววว

ละโว้ครับ
(จริงๆ ผมก็ไม่เคยอ่านหรอก  (เหงื่อแตกพลั่ก))
หน้า: 1 [2]