หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: เล่น BBGun มั้ยจ๊ะ :o:  (อ่าน 238862 ครั้ง)
พี่โก้ครับ แบบว่านัดกันไปยิงปืนอะไรแบบนี้ได้ไหม

แบบไม่ต้องมีปืนเป็นของตัวเองอะครับ

ค่าใช้จ่ายต่อคน ประมาณเท่าไร ต้องเรียนรู้อะไรก่อนไหม หรือเข้าไปยิงตู้มๆได้เลย

เพราะ มีFSTแล้ว

นัดกันไปยิงปืนกันอีกซักที่ คงสนุกน่าดู ได้ทั้งชายและหญิงด้วย

ยิงประตูแล้ว หันมายิงปืนกันครับ

// ถ้าสมมติเกิดนัดกันเป็นกิจลักษณะ ให้พี่โก้เป็นหัวเรือใหญ่ได้ไหมครับ อิอิ (อิอิ)

กินรอบวง
พี่โก้ครับ แบบว่านัดกันไปยิงปืนอะไรแบบนี้ได้ไหม
แบบไม่ต้องมีปืนเป็นของตัวเองอะครับ
ค่าใช้จ่ายต่อคน ประมาณเท่าไร ต้องเรียนรู้อะไรก่อนไหม หรือเข้าไปยิงตู้มๆได้เลย
เพราะ มีFSTแล้ว
นัดกันไปยิงปืนกันอีกซักที่ คงสนุกน่าดู ได้ทั้งชายและหญิงด้วย
ยิงประตูแล้ว หันมายิงปืนกันครับ
// ถ้าสมมติเกิดนัดกันเป็นกิจลักษณะ ให้พี่โก้เป็นหัวเรือใหญ่ได้ไหมครับ อิอิ (อิอิ)

สำหรับคนที่เริ่มเล่น โดยที่ยังไม่มีปืน และอุปกรณ์ป้องกัน
สามารถไปที่สนาม จ่ายค่าเช่าปืน ชุด และอุปกรณ์ป้องกันได้เลยครับ
ราคา ณ ตอนนี้ผมไม่แน่ใจ ไม่ได้ไปมาสามสี่เดือน แต่ละสนามน่าจะ
ปรับราคาขึ้นตามพิษเศรษฐกิจ จากประมาณ 160 น่าจะแตะหลัก 200 ต่อการเล่น 1 วัน

เรียนรู้อะไรก่อนยิง?
- ความปลอดภัย : ปืนใช้ลูกพลาสติกแข็ง และขับด้วยแรงลมจากสูบ ซึ่งแรงในระดับที่
สามารถยิงฝังเนื้อได้เลย ฉะนั้น ระวังใน SAVE ZONE ห้ามทุกอย่างในการใช้ปืนครับ
ควรปฏิบัติตามกฏของสนามอย่างเคร่งครัด มากๆ ไม่งั้นตาบอดได้ง่ายๆ
- วิธี และขั้นตอนการปรับโหมด โหลดลูก หรือการปลดเซฟ เบื้องต้นของปืน
ควรรู้ว่าอะไรคือ Semi (ยิงทีละนัด) อะไรคือ Full (ยิงเป็นชุด) มันสำคัญในขณะเล่นมากครับ

อื่นๆ ก็ ต้องลอง  อืมมมมห์

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
พูดถึงอุปกรณ์ป้องกันที่หน้า หน้ากากกันแก๊สพิษใช้ได้มั้ยครับ เคยซื้อสะสมไว้จาก JJ (ตอนนี้โดนเพื่อนยืมไปแล้วมันไม่เอามาคืนเลยครับ 4 ปีแล้ว  หมีโหด~ ว่าจะหาซื้อใหม่อยู่ครับ )

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
วันไหนพี่โก้ว่างๆ ไม่ได้เฝ้าร้านอะไรเงี้ย หรือ จะไปเล่น
เปิดชวน เป็นมินิมีตติ้งเลยได้ไหมครับ  ลันล้า

กินรอบวง
กำลังเก็บเงินซื้อปืนใหม่อยู่เหมือนกัน
หลังจากขายทิ้งหมดไป 3 กระบอกแล้วมาทำร้าน
จะไปเล่นรถบังคับน้ำมันก็รู้สึกว่า ไม่ใช่ตัวเรา
ก็เลยต้องกลับมาเริ่มต้นนับ BBGun ใหม่อีกรอบ  ง่ะ

มันเป็นกีฬาที่ได้เหงื่อ และไม่ต้องวิ่งมาก ที่สำคัญไม่โดนเสียบด้วยครับ
ห่างจากบอลมานาน ขาผมพังไปแล้ว ปะทะหนักไม่ได้แน่
มี BBGun นี่ล่ะ ไล่เหงื่อได้ดีพอกัน
เจ๋ง

มีตติ้ง มีตติ้ง  กรี๊ดดดดด

จำกัดจำนวนไหมครับ หรือไปกันเยอะๆได้ แต่รอเล่นรอบหลังอะไรเงี้ย

กินรอบวง
สนามทับช้าง ข้างด่านทับช้าง ติดวัดลาดบัวขาว
ให้ลงข้างละ 30-40 คนครับ มากกว่านั้นเดี๋ยวชนกันตาย
ส่วนราบ 11 ตรงข้ามวัดพระศรี ข้างละ 60 ก็เคยมี

คนที่รอเล่นรอบถัดไป ไปนั่งดูในที่ๆ เขาจัดไว้ให้ได้

ใช่ๆ เคยไปนั่งดูพี่โก้เล่นมาแล้ว น่าเล่นมากมาย
โดยเฉพาะ สไนเปอร์  กรี๊ดดดดด
อ๊าาาาา... อยากเล่น  กรี๊ดดดดด

อันบัน ♥
ผมกลับมาเล่น BBgun อีกครั้ง หลังจากเลิกไปก่อนทำร้าน
ด้วยความโหยหา คิดอยู่ตลอดว่า เอ๊ะกูขาดอะไรไป ก็เลยลองชวน
เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ร้านมาเล่นกันดู ปรากฎว่าได้ผล มีคนบ้าตามผม 4 คน
ก็เลยยกขบวนกันไปซื้อของที่นครปฐม เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

ตัวเองไม่ได้ตั้งใจจะไปซื้อ แต่โดนลูกยุให้ซื้อเพราะเป็นคนเริ่ม
ก็เลยลากกระบอกนี้กลับมาบ้าน มันคือ MB-05 Sniper Air Cocking
ชักยิงทีละนัด ทำงานด้วยระบบสปริงขับลูกสูบ และขึ้นลำด้วยการรั้งคันรั้งลูกเลื่อนครับ

Built Material: Metal & ABS
Magazine Capacity: 30
Length: 1168mm
Barrel Length: /mm
Weight: 4030g
System: Air Cocking
Package Includes: Gun, Magazine, Manual, Bipods, Sling, Scope, Mount Rings, BB Loader
Note:
The above airsoft gun is made in China and will be tested before shipping. We will test the
gun to ensure that it does work properly ( the qualified one in the test means it is able to
use up one whole magazine ). However, we do not guarantee the quality of the outer surface
of the airsoft gun. The quality of finishing may be imperfect and may have slight flaws.

ผมไม่ชอบสไนเปอร์นะ เพราะคิดว่ามันจะไปสนุกยังไงวะ ยิงทีละนัดๆ
แต่กับคนอื่นที่กดที เป็นร้อยนัด เรามิตายหยังเขียดเหรอ
พอมาลองเล่นที่บ้าน ลองดูซักพัก เออเข้าท่าดีเว้ยเฮ้ย ไม่เหนื่อยด้วย
นั่งอยู่คนเดียวเงียบๆ แล้วค่อยๆ สอยทีละคน ไม่ต้องวิ่่งเหมือนเมื่อก่อน (แก่แล้ว)

ความแรงของ Sniper ส่วนมากจะตกอยู่ที่ 450-560 Fts. ซึ่งเกินที่สนามกำหนดไว้
แต่เข้ายกเว้นสไนเปอร์ครับ แรงไม่เป็นไร แต่ขอให้อยู่แนวหลัง ห้ามวิ่งขึ้นไปยิง
สาเหตุแรกก็เพราะมันแรงนี่ล่ะครับ ยิงใกล้ๆ มีหวังฝั่งตรงข้ามได้เลือดแน่นอน
สาเหตุุที่สอง ลำกล้องปืนมันยาวครับ วิ่งโท่งๆ ไปสะดุดกิ่งไม้ ติดบังเกอร์ หัวทิ่มกันพอดี
สาเหตุที่สามก็คือ ปืนมันหนักครับแค่แบกก็ไม่ไหวแหล่ว คงไม่ต้องถึงกับวิ่ง   ง่ะ

ปืน MB-05 รุ่นนี้เป็นของ WELL ครับ ยี่ห้อจากประเทศจีนเป็นผู้ผลิต ซึ่งเดี๋ยวนี้จีนทำตลาด BB
เยอะมาก แทบจะกลบความเป็นมาตรฐานของ Tokyo Marui ซะสนิท จากราคาที่ถูกกว่า 1 ใน 3
ของปืน Tokyo Marui ก็เลยทำให้หลายคนหันมามองปืนจีนกันเยอะพอสมควร (รวมทั้งผม)

แต่ถ้าจะให้เทียบเรื่องคุณภาพของวัสดุ กลไล ระบบการยิง หรือแม้กระทั่งความสวยงาม
ปืนญี่ปุ่นของ Tokyo Marui นั้นกินขาดทุกด้านครับ เสียอย่างเดียวคือแพง ไม่ต่ำกว่าหลักหมื่นทั้งนั้น

น้องคนไหนสนใจ และอยากเริ่มกีฬา ย้ำว่าต้องเห็นมันเป็นกีฬานะครับ คุยกับผมได้ตลอดเวลา
ยินดีให้คำปรึกษาและโน้มน้าวครับ  คริคริ

ไม่สนสไนเปอร์ของจริงเหรอครับพี่โก้ ผมเพิ่งไปลองเรมิงตัน โมเดล 700 มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ถ้าสมมติยิงโดนพวกเดียวกันเอง คนที่โดนยิงต้องออกจากสนามไหม หรือ มีผลเฉพาะกระสุนฝ่ายตรงข้าม

กินรอบวง
ถ้าสมมติยิงโดนพวกเดียวกันเอง คนที่โดนยิงต้องออกจากสนามไหม หรือ มีผลเฉพาะกระสุนฝ่ายตรงข้าม

ต้องออกครับ ไม่ว่าจะมาจากฝ่ายไหน
โดนตัวเรา ตามกฏจะต้องออก

ไม่สนสไนเปอร์ของจริงเหรอครับพี่โก้ ผมเพิ่งไปลองเรมิงตัน โมเดล 700 มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  กรี๊ดดดดด
ผมมี CZ อยู่แล้วครับเจฟ .22 พร้อมสโคป Bushnell และฝาพับ Butter Creek

ปืนจริง ไม่ได้มีไว้เล่น
ปืนเด็กเล่น ไม่ได้มีไว้ใช้จริง
 ฮิ้ววว

เห็นแล้วนึกถึง Counter Strike ไม่ได้เล่นนานแล้ว

ปืนใหม่พี่โก้ไม่ติดกล้อง แล้วประล้าด ประหลาด แต่พอติดแล้ว เท่ระเบอกเลย  กรี๊ดดดดด

Built Material: Metal & ABS
Magazine Capacity: 30
Length: 1168mm
Barrel Length: /mm
Weight: 4030g
System: Air Cocking
Package Includes: Gun, Magazine, Manual, Bipods, Sling, Scope, Mount Rings, BB Loader
Note:
The above airsoft gun is made in China and will be tested before shipping. We will test the
gun to ensure that it does work properly ( the qualified one in the test means it is able to
use up one whole magazine ). However, we do not guarantee the quality of the outer surface
of the airsoft gun. The quality of finishing may be imperfect and may have slight flaws.

รุ่นนี้สนนราคาค่าตัวมันแพงไหมครับท่านพี่โก้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 29