หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: เล่น BBGun มั้ยจ๊ะ :o:  (อ่าน 238955 ครั้ง)
กิจกรรม BBGun ณ โรงเรียนเตรียมทหาร
ใครอยู่ละแวกนั้น สนใจแวะไปชมได้ครับ
อ่านรายละเอียดที่นี่
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=18375.0

แผนที่

และ  หื่น

ชมรูปทั้งหมดที่นี่ครับ
http://www.avcgame.com/

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เเถวบ้านหนูก็เล่นบ่อยๆคะ

ที่ปัตตานี อ่ะคะ

อ่ะ คนละเรื่องหรอ

เหอ ๆ  ลันล้า

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ขออนุญาตขุดครับ

มาฝากข่าวให้ชาว BB Gun

“ งานมหกรรมรวมพลคนรักกีฬาบีบี. ครั้งที่ 3”
ณ.บริเวณสนามยุทธกีฬา
กองพันที่ 1 กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์

วันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2551 เวลา 16.00 น. - 21.00 น. - วันอาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2551 เวลา 10.00 น. - 19.00 น

กิจกรรมภายในงาน

•   การแข่งขัน TCS ครั้งแรงของประเทศไทย
•   การแข่งขันปืนยิงเร็ว ตัดโฟม ครั้งแรกของประเทศไทย
•   การประกวดเครื่องแต่งกายชุดรบ(open)
•   กิจกรรม บูทถ่ายภาพที่ระลึก จากทีมช่างมืออาชีพ
•   บอร์ดนิทัศการแนะนำความรู้เกี่ยวกับกิจกรรม BB
•   กิจกรรมแสดงโชว์ทางยุทธวิธี จากหน่วยงานราชการ
•   กิจกรรมโรยตัวทางยุทธวิธี
•   งานแสดงยุทธยานยนต์
•   กิจกรรมจับสลากของรางวัลภายในงานจากบัตรเข้างาน
•   การสาธิตการยิงปืนแบบ IDPA โดยใช้ BB Gun
•   การสาธิตยิงปืนสั้น โดย ทีม 843 (แชมป์ประเทศไทย)
•   การสาธิต การยิงปืน IPSC โดยใช้ปืนจริง และ BB Gun
•   นิทรรศการอาวุธโบราณ จากกองพันทหารราบที่ 1 กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์
•   พิธีมอบเวชภัณฑ์ให้กับเจ้าหน้าที่ปฎิบัติชายแดนภาคใต้
•   การยิงปืน M16  และกิจกรรม อื่นๆตลอดทั้งวัน

รูปแบบการจัดงาน

ในปีนี้รูปแบบของการจัดงานรวมพลฯ จะมีกิจกรรมให้ร่วมสนุก เพื่อความสนุกที่แตกต่างออกไปมีหลายกิจกรรมครับ ขอไล่เลียงรูปแบบกิจกรรมให้ฟังดังนี้ ยังคงเหมือนเดิมกับกิจกรรมการยิงปืน M16 A2 ของจริงมาก่อนมีสิทธิ์ก่อน กิจกรรมต่อมา ยังคงเป็นกิจกรรมการยิงปืนจริงเหมือนกันครับ แต่เป็นปืนสั้นชาวบ้าน กับปืนลูกซองกับทีม 843 ทีมแชมป์ประเทศไทยปีล่าสุด ท่านใดที่สนใจอยากก้าวไปเป็นนักกีฬายิงปืนจริง ก็อย่าพลาด หรืออยากเป็นนักกีฬายิงปืน IPSC ปีนี้มีดี ต้องมาโชว์จากผู้คร่ำหวอดกับวงการ IPSC นำโดยคุณหนึ่ง ร้าน Guns & Guys อยากรู้ว่ายิงให้เร็วและแม่นทำได้จริงเหรอคำตอบมีในงาน ถามตอบกันสดๆ ที่ขาดไม่ได้ กับปืน Custom ที่บางกระบอกมีเงินก็หาซื้อไม่ได้ ใครชอบแบบไหนลองมาแวะเวียนชมได้ พร้อมรับคำแนะนำ สำหรับท่านที่ต้องการเป็นนักกีฬาในอนาคต 

กิจกรรมสาธิต การช่วยตัวประกันยังคงมีเหมือนเดิม จากหน่วยปฎิบัติการพิเศษแต่สถานที่ เป็นสิ่งปลูกสร้างอาคาร รบในเมืองของทางสนามที่พึ่งสร้างเสร็จสดๆร้อนหลายท่านคงได้ทดลองไปบ้างแล้วนะครับ

ที่เพิ่มขึ้นมาจากปีก่อนๆที่ไม่มีคือมุมถ่ายภาพ ปีนี้เรา Set up มุมไว้ให้ท่านที่แต่งหล่อ อยากถ่ายภาพกับรถหุ้มเกราะ รถฮัมวี่ รถสิงห์ทะเลทราย แต่งหล่อมาถ่ายได้เลยครับ พร้อมกันนี้เราไดช่างภาพฝีมือดี จากเวป pixpros.net มาถ่ายให้สนนราคาย่อมเยาว์ หรือจะนำเอากล้องมาถ่ายเองก็ได้ไม่ผิดกติกา นิทรรศการอาวุธโบราณของทาง ร.11 ปีนี้มีมาเต็มพิกัด รับรองมีให้ดูอลังการงานสร้างเหมือนปีก่อนแน่นอน การแข่งขัน TCS จากเหล่าทีมมังกรบิน และพี่น้องจากเชียงใหม่ นำโดยท่านแม่ทัพ Jarhead พร้อมทั้งการสาธิตการยิงแบบ IDPA โดยใช้ปืน BB Gun โดยครูเลย์ หรือ uncle ray จากเวป อาวุธปืน

กิจกรรม ยังมีอีกหลายกิจกรรมครับ อาทิ ปืน ค BB ของ ดาบจอร์ช ก็นำมาโชว์ศักยภาพภายในงานรวมพลปีนี้ด้วย ปีนี้งานมี 2 วันนะครับ วันเสาร์ที่ 16 กพ 51 ตั้งแต่เวลา 16.00 - 21.00 น. เอาใจคนทำงานวันอาทิตย์ เลยเพิ่มวันเสาร์ขึ้นมาอีก 1 วัน วันเสาร์จะมีแต่ขายของอย่างเดียว ไม่มีกิจกรรมอื่นๆครับ ส่วนวันอาทิตย์ที่ 17 กพ. 51 ว่ากันตั้งแต่ 10.00 – 19.00 น. เพิ่มเวลาขึ้นอีก 2 ชั่วโมง ตามคำเรียกร้องว่างานจบกันเร็วไป

อีกกิจกรรมที่เราทำมาหลายครั้งแล้วไม่พูดถึงคงไม่ได้คือโครงการจัดซื้อเวชภัณฑ์ให้เจ้าหน้าที่ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ซึ่งเริ่มต้นด้วย สนามธนบุรี ตามด้วยกล่องรับบริจาคของดาบจอร์ช งานที่ราบ 11 ที่จัดโดยทีมงานของทีม DST จัดขึ้นเมื่อเดือนธันวาคมที่ผ่านมา และยังจะมีอีก หลายสนามก่อนถึงเดือนกพ ปีหน้า จะมีพิธีใหญ่มอบสิ่งของกันในงานครับ

กิจกรรมที่ท้าทายการแต่งปืนอย่างยิ่งคือการแข่งขันการยิงตัดโฟม ด้วยความยาว 60 ซม. ครั้งแรงของประเทศไทย ปืนใครยิงเร็วสุด และอึดสุด รับรางวัลกลับบ้านไปได้เลย พร้อมจารึกชื่อเอาไว้เป็นเกียรติประวัติ

บัตรเข้าชมงาน 20 บาท ครับ สามารถเขียนชื่อชิงรางวัลได้ ไม่มีสละสิทธิ์เพราะถ้าท่านได้ของรางวัลเราจัดส่งให้ถึงบ้าน หากอยู่ในงานสามารถรับของรางวัลกลับบ้านได้เลย

ที่มา http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=50725.0

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 เจ๋ง ถ้าปม ลงทุนทำ สนามยิงปืน BB จามีไครสนใจมาเล่นมั้งมะครับ ที่ สุมทรปารการ  ปลื้ม
ถ้มีคนสนใจ จามา เล่น ก็ มา คุย ที่ เมล์ monloveyou@hotmail.com ได้ นะ ครับ
พอ ดี จะ ลงทุนทามสานามเพราะ ปม ไม่อยากไปหาสนามเล่น ทามเล่นเอง ยิงเอง ไห้เช่าเล่นเองสะก็จบ
และไครรู้ ที่ จะสามารถ ไปว์อปืน มาขายได้ ช่วย บอก ที่ นะ ครับ
สวัสดีครับคุณปม  เดี๋ยวปมผมเข้าเว็บไปดู น่าสนใจมาก ทามทำไงเหรอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 :17:แล้วปมอยากรู้ ว่า มี ไคร รู้ ไม ว่า สนามยิงปืม มีที่ไหน บาง ช่วยบอกที่ หรือ บาง เว็บ ที่คุย กัน เรื่อง bb เยอะ อะ ครับ อืมมมมห์
คีย์บอร์ดเสียมั้งจักรี

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 หน้ามึน
สอบถามคุณ(พี่)โก้ครับ

หากผมซื้อปืนM83มาครับ(จากรุ่นน้อง) ระยะยิง38mเอง เราจะปรับแต่งได้อีกไหมครับให้เป็น400m

ราคาค่าปรับแต่งจะแพงไหมครับ?

ขอบคุณครับ  ไหว้

คอนจ๋า

อยากเล่น BB แต่ยังไม่มีปืน ลุงโก้แนะนำหน่อยครับ พอดีอยากได้ AK 74 ครับเลือกยี่ห้อไหนดี

ความรักอยู่ไหนน้าา....
สอบถามคุณ(พี่)โก้ครับ
หากผมซื้อปืนM83มาครับ(จากรุ่นน้อง) ระยะยิง38mเอง เราจะปรับแต่งได้อีกไหมครับให้เป็น400m
ราคาค่าปรับแต่งจะแพงไหมครับ?
ขอบคุณครับ  ไหว้
คอนจ๋า

เกินสองแสนแน่ครับ...ถ้าจะเอาให้ได้ระยะขณะนั้น
จริงๆ นะ เพราะปืน BB ทั่วไป มีระยะยิงที่ 25-30 เมตร
นี่ได้ M83 มายิงระยะ 38 m นี่ ... ยังไม่พออีกเหรอ

อยากเล่น BB แต่ยังไม่มีปืน ลุงโก้แนะนำหน่อยครับ พอดีอยากได้ AK 74 ครับเลือกยี่ห้อไหนดี

เข้าไปอ่าน http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=43.0 นี่คือห้องชมรมคนรัก AK ครับ
อ่านทุกหัวข้อให้เข้าใจ ไม่เข้าใจ สงสัยให้ถามในนั้น แล้วจะรู้เอง

อ่ะ 2แสนซื้อรถดีกว่า  อี๋~

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ปล.พอดีผมเห็นในเวปเค้าเล่นกัน400mแน่ะ ก็เลยลองถามดูครับ ฮิ้ววว
400 m นั่น ปืน BB ทำไม่ได้แน่นอนครับ
สงสัยเป็นปืนจริงแล้วล่ะ

ผมเคยเห็นพี่เค้าบอก แรง 700+ fps ลูกอะไรซักอย่างจำไม่ได้ครับ ยิงประตูวอลโวระยะ 5 เมตรเป็นรู มันจริงไหมครับ รู้แค่สนามส่วนใหญจำกัดความแรงแค่่ 400 fps

ความรักอยู่ไหนน้าา....
เท่าที่เคยเห็น เต็มที่ก็แตะแค่ 600 fps ครับ ในระบบแบตเตอรี่ขับลูกสูบเพื่อปล่อยลมออกมา
และมีอีกประเภทนึงที่ยังไม่เคยเห็นว่าถึง 700 fps ก็จะเป็นพวกขับลูกกระสุนด้วยแก๊สแรงครับ

นั่นก็แตะที่ระดับ 600 เท่านั้นเอง อยากบอกแค่ว่า
ในระดับ 600 ลูก BB ทั่วไป ยิงระยะ 5 เมตรหรือต่ำกว่านั้น
ฝังเนื้อแน่นอน แต่คงไม่เต็มลูก อาจจะแค่ครึ่งเม็ด

700 fps ยังไม่เคยเห็นที่ไหน
ยิงระยะ 5 เมตรด้วยกระสุน BB เป็นไปไม่ได้ที่จะทะลุเนื้อเหล็กของรถ
ถ้าเปลี่ยนเป็นลูกเหล็ก ก็พอไหว แต่

มันจะกระเด้งมาโดนตา บอดซะเปล่าๆ

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 29