หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: เล่น BBGun มั้ยจ๊ะ :o:  (อ่าน 238865 ครั้ง)
อดซะละ เสาร์-อาทิตย์นี้ผมติดงานไปไม่ได้ แล้วเสาร์-อาทิตย์ต้นเดือนมีนา ผมก็ยังอยู่ใต้อยู่เลย อดไปยิงลุงโก้ซะงั้น  ฮือๆ~

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
  โอ้เอ้จะไปเล่นด้วยเหรอครับ  เกย์แอบ ไม่กลัวเสียเปรียบเฮียโก้หรือครับ เป้าใหญ่ๆเฮียโก้ชอบ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อ๊ะ 4 มีนา ไม่อยู่
ไปภูกระดึง  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
ชอบเอา g17 มายิงเป้าอยู่ที่บ้านมากกว่า   (อิอิ)
เหรอ  คริคริ
ใครให้เล่นปืน  โวย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 กร๊ากกกก แม่นเป้าขึ้นมา เฮียโก้เสร็จแน่

ชอบเอา g17 มายิงเป้าอยู่ที่บ้านมากกว่า   (อิอิ)

เอาให้โดนตรงหัวใจนะ ทีเดียวจอด  กร๊าก กร๊าก

[ว่างให้เช่า]

ไม่เอาสบายไป  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
วันนี้ไปเช็กราคาบีบีคลองถมมา ไม่ได้อะไรนะครับ

แต่อย่าไปซื้อเลย แพงมาก ( G36 เป็นตับเลย )

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
เรื่องราคาปืน จะแบ่งเป็น 2 ชนิดใหญ่ๆ ครับ (ราคาต่างกันมาก)
1. ปืนจีน
2. ปืนยุ่น

ปืนจีนเนี่ย ราคากระบอกละ 2 พัน - 5 พัน เ เท่านั้นครับ
ส่วนปืนพี่ยุ่น หรือ Tokyo Marui  ราคาเริ่มต้นที่หลักหมื่นครับ

อย่างเราๆ รวมทั้งผม ปืนจีนก็ขาวพอแล้ว ไม่ต้องถึงพี่ยุ่นหรอก  หื่น

แบบนี้มีขายตามคลองถมครับ กระบอกไม่เกิน 5 พัน
ไม่รวมของแต่งตัวนะ นี่เรียก AK Beta ครับ

ส่วนกระบอกนี้เป็น sniper (ซุ่มยิง) ในสามพัฒนาการ 32 เอามาขายแค่ 2700
แต่ตามร้านทั่วไป ประมาณ 3-4 พันแหน่ะ ชื่อ WARRIOR ครับ

นี่ G36C ครับ ที่คลองถมขาย 4500

ปืนซุ่มยิงงามมาก  อยากได้จังชอบเป็นพลซุ่มยิงจริงๆ  ระทึกดี   ฮิ้ววว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
   ปืนพวกนี้ต้องมีใบอนุญาตไหมครับ เนื่องจากดูเหมือนปืนจริงซะเหลือเกิน เวลาพกติดรถแล้วโดนตำรวจค้นจะซวยไหมครับ

ปืนซุ่มยิงงามมาก  อยากได้จังชอบเป็นพลซุ่มยิงจริงๆ  ระทึกดี   ฮิ้ววว

พวกนี้จะเป็นลูกเมียน้อยครับเฮียบั๊ก เพราะความแรงของปืน sniper
อยู่ที่ 400 Ft ขึ้นไป เวลาลงสนาม อยู่ท้ายป่าโน่นน่ะครับ ห้ามบุก เพราะ
1. มันชักยิงทีละนัด (รุ่นในรูปนะครับ) ขึ้นไปสวนกับพวก Auto มีหวังโดนรัวตาย  ง่ะ
2. มันหนักกว่าชาวบ้านเขา วิ่งขึ้นลง หมอบคลาน เป็นลมตายห่าก่อนจะยิงครับ
3. มันยาวกว่าชาวบ้าน วิ่งๆ เข้าบังเกอร์ ปลายโผล่ พวกเห็นเข้าก็สอยร่วงครับ และ
4. มันแรงกว่าชาวบ้าน ถ้ายิงในระยะ 10 เมตรนี่ ทะลุหน้ากากง่ายๆ
เขาเลยต้องจำกัดพื้นที่ในการเล่น ของปืนชนิดนี้น่ะครับ นั่งตบยุงท้ายป่าคนเดียวล่ะครับ

ปืนพวกนี้ต้องมีใบอนุญาตไหมครับ เนื่องจากดูเหมือนปืนจริงซะเหลือเกิน เวลาพกติดรถแล้วโดนตำรวจค้นจะซวยไหมครับ

จริงๆ แล้วกฎหมายเรื่องปืนเสมือนจริงนี่ ยังไม่มีออกมาควบคุมครับ
เพราะฉะนั้นก็ไม่ต้องมีใบอนุญาตเหมือนปืนจริงๆ ครับ แต่...
ถ้าเจอค้น ต้องคุยกับพี่เขานานหน่อยล่ะ ว่าเนี่ยมันเป็นปืนเด็กเล่น

ที่เขาห้ามกันจริงๆ แบบปากต่อปากก็คือ ห้ามมีไว้ใช้ข่มขู่ครับ
เพราะถ้าเจอของจริงสวนกลับมา มีหวังซี้แหง๋แก๋

ลักษณะการพกพาไป ก็เหมือนปืนจริงครับ คือ ลูกกระสุน และแม็กกาซีน
อยู่คนละที่กัน และไม่สะดวกในการใช้งาน

พวกนี้จะเป็นลูกเมียน้อยครับเฮียบั๊ก เพราะความแรงของปืน sniper
อยู่ที่ 400 Ft ขึ้นไป เวลาลงสนาม อยู่ท้ายป่าโน่นน่ะครับ ห้ามบุก เพราะ
1. มันชักยิงทีละนัด (รุ่นในรูปนะครับ) ขึ้นไปสวนกับพวก Auto มีหวังโดนรัวตาย  ง่ะ
2. มันหนักกว่าชาวบ้านเขา วิ่งขึ้นลง หมอบคลาน เป็นลมตายห่าก่อนจะยิงครับ
3. มันยาวกว่าชาวบ้าน วิ่งๆ เข้าบังเกอร์ ปลายโผล่ พวกเห็นเข้าก็สอยร่วงครับ และ
4. มันแรงกว่าชาวบ้าน ถ้ายิงในระยะ 10 เมตรนี่ ทะลุหน้ากากง่ายๆ
เขาเลยต้องจำกัดพื้นที่ในการเล่น ของปืนชนิดนี้น่ะครับ นั่งตบยุงท้ายป่าคนเดียวล่ะครับ

จริงๆ แล้วกฎหมายเรื่องปืนเสมือนจริงนี่ ยังไม่มีออกมาควบคุมครับ
เพราะฉะนั้นก็ไม่ต้องมีใบอนุญาตเหมือนปืนจริงๆ ครับ แต่...
ถ้าเจอค้น ต้องคุยกับพี่เขานานหน่อยล่ะ ว่าเนี่ยมันเป็นปืนเด็กเล่น

ที่เขาห้ามกันจริงๆ แบบปากต่อปากก็คือ ห้ามมีไว้ใช้ข่มขู่ครับ
เพราะถ้าเจอของจริงสวนกลับมา มีหวังซี้แหง๋แก๋

ลักษณะการพกพาไป ก็เหมือนปืนจริงครับ คือ ลูกกระสุน และแม็กกาซีน
อยู่คนละที่กัน และไม่สะดวกในการใช้งาน
แจ่มกระจ่างดีครับ (+1)

ขุดต่อครับ
วันอาทิตย์นี้ จะไปลงสนามกองทัพอากาศ (สนาม The Rock)
ใครสนใจก็ตามมาได้ครับ แผนที่หาแล้ว ไม่เจอ  ง่ะ

เอาเป็นว่าอยากมาก็โทรมาหาละกันครับ
เพราะพี่ก็อธิบายเส้นทางไม่ถูก นี่ครั้งแรก
เวลาประมาณเที่ยง

รูปที่พอจะหาได้ของสนามนี้ ก็มีแต่นี่ล่ะครับ  ง่ะ ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2007, 09:21 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 29