หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: MS Word 2007 ฝังฟร้อนยังไงหรอคะ  (อ่าน 5280 ครั้ง)
MS Word 2007  ฝังฟร้อนยังไงหรอคะ

แล้วบังเอินที่บ้านเป็น ภาษาอังกฤษด้วยอ่าค่ะ

ช่วยทีนะคะ ต้องการใช้งานมากๆๆเลย  เหวอ

ขอบคุนมากๆๆๆค่า
ปกติต้องเข้า

control panel - -- fonts แล้วก็เอาใส่ไว้ในนี้

มันไม่เหมือนกันหรอ(ไม่เคยใช้ word 2007)

ขอบคุณคะ ได้ความรู้เพิ่มอีกเหมือนกัน เพราะไม่เคย ฝัง มาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2007, 20:15 น. โดย ChenLing » บันทึกการเข้า
หมายถึงฝังฟอนต์ครับ

คือ เอาฟอนต์ใส่เข้าไปในไฟล์งาน Word
เวลาเอาไปเปิดเครื่องไหน
เกิดเครื่องนั้นไม่มีฟอนต์ดังกล่าว
ก็สามารถดู/ใช้ฟอนต์ดังกล่าวในไฟล์ที่ฝังฟอนต์เข้าไปได้น่ะครับ

ส่วนคำตอบ ไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้ Word 2007
แต่อาจจะคล้ายๆ กับเวอร์ชั่นเก่าๆ ก็ได้
ลองดูที่นี่อาจจะคล้ายๆ กันครับ  ฮี่ๆ
http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4902.0

(มันก็เหมือนกับที่เร่โพสท์ละนะ)

i'll walk until i find u.
ก็ใส่แบบปกติน่ะค่ะ  ลันล้า

สมาชิกใหม่นะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยเน้อ~
หน้า: [1]