หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: TTF ทามไงคะ  (อ่าน 3360 ครั้ง)
บอกหน่อยค่ะ โหลดมาแล้วแต่เปง TTF ทามไงถึงจาใช้ได้คะ??  งง
ทุกหน้าที่เปิดให้ดาวน์โหลด จะมีปุ่ม "วิธีติดตั้ง" อยู่ครับ
ลองอ่านดู

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พอดี ว่าเราไปโหลด font Eng มาจาก dafont.com อ่ะค่ะ   (แจ๋ว แจ๋ว)
ก็อปปี้ไปวางใน Contorl Panel > Fonts ครับ
(จริงๆ ในหน้าวิธีติดตั้งก็บอกไว้เหมือนกันครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใจดีจัง มาตอบด้วย คิคิ  ฮี่... ยินดีที่ได้รุ้จักค่ะ ชื่อ ทัวร์ ค่ะ
ยินดีต้อนรับครับ คิคิ

font ทามนิวโรมัน (Times New Roman) ไม่ต้องติดตั้งนี่ครับมีอยู่แล้วในเครื่อง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ทามงายคะ ไม่ใช่ทามนิวโรมันครับ โวย
อันนั้นคงต้องสร้างเอง

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ทามงาย.............

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก็เปิดไฟล์.zip หรือ .rar ตามที่คุณใช้นะคะ
แล้วย่อมันไว้ เปิด Control panal>fonts
ถ้าเป็น XP ให้ลากลงไปวางที่หน้าต่าง Ctrlpanel ได้ค่ะ
ส่วนอื่นๆ คลิกที่ File>install new font
แล้วเลือกแอดเดรสของไฟล์ฟอนต์ที่เป็น .rar หรือ .zip ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

สมาชิกใหม่นะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยเน้อ~
หน้า: [1]