หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ของ กุมภาพันธ์'50  (อ่าน 22054 ครั้ง)
ไม่มีอะไรทำ เรามาวาดรูปกันตามหัวข้อดีกว่า  ลันล้า
จัดหัวข้อใหม่ทุกๆ หนึ่งเดือน ใครตั้งกระจู๋ก่อนก็ได้กำหนดโจทย์ก่อน (ให้โจทย์แรกโจทย์เดียว)

กติกาคือ

1.วาดในไหนก็ได้ (บนกำแพงก็ได้)
2.ไม่จำกัดเทคนิค (สีน้ำ ไม่ระบายสี หรือจะ CG  หรือวาดแฟลชเอาก็ได้)
3.ไม่จำกัดประเภท (เป็นรูปแบบภาพประกอบหรือการ์ตูนก็ไ้ด้)
4.ไม่จำกัดบุคคล (หมีก็เล่นได้นะ)
5.ต้องวาดเองนะ

ปล.ตอนนี้ขยับขยายให้เป็นศิลปะอะไรก็ได้แล้วจ้ะ  ลันล้า
จะรูปถ่าย งานอิลลัส รีทัช หนังสั้น วรรณกรรม แต่งเพลง อะไรก็ำได้ล่ะ ขอให้อยู่ในไอเดียของ "ทะเลาะ" ก็โอเค  เจ๋ง (และต้องทำเองนะ)

สำหรับเดือนนี้เป็นหัวข้อ

"ทะเลาะ"

มาคุยเล่น ส่งงานกันในจู๋นี้นะคะ
เริ่มได้ (ถ้าไม่แป้กนะ  ฮือๆ~)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2007, 18:26 น. โดย นานา » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
โอ้ น่าสนใจมากครับจาน เจ๋ง
นี่มันโจทย์แบบ Art Battle เลยนะเนี่ย
ไว้เดี๋ยวมาร่วมสนุก กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เครียด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เครียด

ภาพนี้นี่มัน....เอ่อ น่ากลัวมาก!!  เฮ้ย!?

where there's a will there's a way
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2007, 14:29 น. โดย ถั่วงอก » บันทึกการเข้า

ทะเลาะกับเมีย

ทำได้ก็แค่บนภาพ  ก๊าบ ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โถ...

กร๊าก

จู๋นี้น่าหนุกแฮะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ทะเลาะกับเมีย

ทำได้ก็แค่บนภาพ  ก๊าบ ฮือๆ~
ผมแค่มาเก็บหลักฐานไว้ครับ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 กร๊าก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
 กร๊าก (ไม่แป้กแล้ว)
วงกลมน่ารัก  กรี๊ดดดดด

ส่วนของเคน เอ่อ อ่า  ...

ปกติหมาจะมองภาพเป็นขาวดำ
นี่ขอใส่สีหน่อยละกันครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วาดไม่ใช่เหรอ  ง่ะ

5. ต้องวาดเองนะ

Today you , Tomorrow me.
เอามั่ง

เครียด อี๋~

ไม่เป็นไรค่ะ
เอาเป็นว่า เป็นศิลปะทุกขแนงละกัน (จะทำหนังสั้นหรือแต่งเพลงมาให้ฟังก็ไม่ว่านะ   ปลื้ม)

ถูกใจมาก กรี๊ดดดดด กร๊าก

หน้า: [1] 2 3 4