หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: คนโรคจิตโทรกวน  (อ่าน 20663 ครั้ง)
เมื่อเช้านี้ ที่บ้านโทรมา บอกว่ามีหมอโทรมาที่บ้าน.....  เอือม ผมงัวเงียมารับสายแบบงงๆ แต่พอคุยสักพักก็เซ็ง

เรื่องเริ่มขึ้นเมื่อปีก่อน มีโทรศัพท์ลึกลับโทรไปที่ห้องฉุกเฉินถามหาผม โดยอ้างว่าเป็นแฟนผม
ทีนี้พยาบาลที่นั่นบอกว่าผมไม่ได้ตรวจที่นั่นและไม่รู้อยู่ไหน ให้โทรเข้ามือถือแล้วกัน ผู้หญิงคนนั้นก็บ่นประมาณว่าโทรไปก็ไม่รับสาย ต่อสายให้ด้วย
พยาบาลเค้าก็รู้ว่าแฟนผมเป็ฯพยาบาล ด้วยความว่าพยาบาลจะถือเรื่องรุ่นพี่รุ่นน้องมาก ก็เลยมีการต่อว่ากันก่อนจะวางสาย

จากนั้นก็เลยเป็นเรื่องเป็นราวกันอยู่ประมาณครึ่งเดือน พยาบาลห้องฉุกเฉินงอนไป มาหายงอนตอนที่อยู่มาวันนึงเค้าโทรมาที่ประชาสัมพันธ์แล้วไม่เจอผม ก็เลยขอคุยกับหมอผู้ชายอีกคน

เรื่องก็เลยแดงออกมาว่า จริงๆโทรมาหลายครั้งมาก แต่พี่ประชาสัมพันธ์รู้แกว ก็เลยสกัดเอาไว้ โดยให้เหตุผลว่า ความถี่คลื่นเสียงเท่ากันตลอด แต่อ้างเป็นคนนั้นคนนี้
บางครั้งอ้างเป็นหมอจากลพบุรี ชลบุรี
บางครั้งอ้างว่าเป็นแฟน
บางครั้งอ้างว่าเป็นรุ่นน้อง
ที่ร้ายคือครั้งนั้นโทรมาหาแล้วอ้างเป็นแฟนผม พอPRบอกว่าไม่อยู่ ก็ขอคุยกับหมอผู้ชายอีกคน
ตลอดทั้งปีคนๆนี้โทรมาโรงพยาบาลน่าจะเป็นร้อยๆครั้ง ครั้งเดียวที่โทรมาแล้วผมคุย(ใครไม่รู้ไปให้เบอร์ห้องไว้)ผมบอกไปว่ามีภรรยาแล้ว แต่งงานแล้ว อย่ามายุ่งกับผมเลย ..... ก็ยังมีการบอกว่าอยากรู้จัก อยากคบหา เจอกันหน่อยได้ไหม (เลยวางหูโทรศัพท์ใส่ซะเลย 5555)
หลังครั้งนั้นผมก็สั่งห้ามต่อโทรศัพท์สายนอกมาที่ห้องผมโดยตรงเด็ดขาด

หลังจากนั้นพอผมย้ายโรงพยาบาลเรื่องก็ค่อยๆหายไป พอโทรไปแล้วบอกว่าย้ายไปแล้ว เค้าก็ไม่ได้โทรมาอีก
ผ่านไปจนกระทั่งช่วงกลางปีก่อน มันโทรมาที่โรงพยาบาลที่ผมอยู่อีก แนวเดิมแต่คราวนี้หนักหน่อย อ้างว่าเป็นภรรยา ...
ข่าวลือแพร่สะพัดไปทั่วทั้งโรงพยาบาล "หมอแมวแอบไปมีภรรยา" -_-' ญาติผมเองที่ทำงานในโรงพยาบาลเค้าก็ยังมาแอบๆถามเลยว่าไปทำอะไรใครเค้าไว้หรือเปล่า
ก็เลยสั่งว่าถ้าโทรมาก็ถามเบอร์ถามชื่อไว้ด้วยแล้วกัน ก็ยังมาแนวเดิมคือ อ้างเป็นหมอเป็นพยาบาลที่โน่นที่นี่ แต่คราวนี้ผมไม่รับสายไม่คุยด้วยแล้ว

มาถึงเมื่อเช้านี้ไม่รู้มันไปเอาเบอร์มาจากไหน โทรไปปลุกพ่อแม่ผมแต่เช้า อ้างว่าเป็น พญ.จิดาภา จากรพ.จังหวัดจะโทรมาขอเบอร์มือถือของผม
พ่อผมเอะใจว่าเสียงมันเด็ก ก็เลยถามว่าจบจากไหน (มันอ้างว่าจากศิริราช) พ่อผมก็เลยถามว่ารุ่นอะไร รุ่นช่วง70หรือ80 มันตอบว่าประมาณนั้น .... พ่อผมก็เลยไม่ได้บอกอะไรไป... (เพราะพ่อผมอยู่ศิริราชรุ่น77 ผมน่ะอยู่รุ่น110 กร๊าก แล้วมันเป็นใครกันมาอ้างว่าอยู่รุ่น70)

ตอนนี้ปัญหามีอยู่ว่า มันได้เบอร์บ้านผมไปแล้ว......
จะเอาไงกับมันดี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ง่ะ

เสน่ห์แรง

i'll walk until i find u.
หมีห์แน่ๆ  ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
นัดเจอกันเลยดีไหมครับ
พาแฟน พาเพื่อนที่เป็นตำรวจไปด้วย
คุยกันให้รู้เรื่อง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
นัดเจอกันเลยดีไหมครับ
พาแฟน พาเพื่อนที่เป็นตำรวจไปด้วย
คุยกันให้รู้เรื่อง

ก็ดีนะครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
แอบอ้าง
บางครั้งอ้างเป็นหมอจาก ชลบุรี

คดีกระจ่างแล้วครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี

เฟริน สารภาพมาซะ

คุณหมอเขียน dying message ไว้แล้วนะ  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 :07:ยังไม่ตาย

เค้าจะแอบอ้างว่าเป็นจากจังหวัดที่ลงท้ายด้วยบุรีครับ
ชลบุรี สระบุรี ลพบุรี สิงห์บุรี  หมีโหดดดด/

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
พาคุณพ่อไปด้วยก็ดีนะครับ
เผื่อจะเป็นรุ่นใกล้ๆกันจริงๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หากหน้าตาดีคราวหลังจะได้แอบไปคนเดียว

กรุงเทพมหาบุรี

บุรีรัมย์

สงขลาบุรี

ภูเก็ตบุรี

แต่หมอญาติเอก็มีเจอนะครับ เป็นจิตแพทย์ด้วย เจอทุกวันจนชินซะแล้ว

เบอร์มือถือรู้กันแค่คนในครอบครัว พยาบาลเอาอีกเบอร์นึงไป เบอร์บ้านก็โทรไปที่องค์การให้เค้ากรองเบอร์ให้ เอาเบอร์ออกจากสมุดหน้าเหลืองด้วย

แต่...

ก็ยังมีหลุดมาบ้างเหมือนแสปมเมลล์  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โหย..มีแต่คนแซง
ลืมเลย อี๋~
คุยๆไปค่ะ
เผื่อจะเป็นญาติสนิด มิตรสหาย
ไม่ก็อาจจะเป็นบุคคลพิเศษ ฮี่ๆ
 หน้ามึน ญาติสนิทหรือเพื่อนผมเค้าจะรู้ช่องทางติดต่อกับผมครับ
โชคดีที่มีคนโรคจิตคนนี้แค่คนเดียว

จุดธูป เหรอครับ  หมีโหดดดด

ผมจะชอบมากเลยนะ พวกโรคจิตโทรมากวนนิ
และพวกโทรผิดนิ ผมสามารถคุยเป็นตุเป็นตะได้เป็นสิบ ๆ นาที  ปลื้ม

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6