หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องสัญลักษณ์ ตกแต่งและ...  (อ่าน 11859 ครั้ง)
ปล. เรียกพี่ก็ได้นะ  ฮือๆ~
ผมเรียก อาโกโก้ ได้ไหมครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ทำไมลายเส้นเหมือนผู้ใหญ่จัง งง

ท่าน อ.สำรวย หนูเถื่อน เป็นคนออกแบบตราให้ครับ
แล้วพี่รองประธานก็มาจิกหัวใช้ต่อ  เอือม
ตอนแรกก็ไม่อยากทำ แต่อาจารย์เขายืนข้างๆ  อี๋~

สวยแ้ล้วค่ะ  เจ๋ง

+1 ความพยายาม

ขอบคุณครับ ผมลองไปตกแต่งที่โรงเรียนแล้ว เพิ่มกรอบอีกวงนึก สวยกว่านี้หน่อยนึงครับ
ขอให้ผลบุญย้อนกลับเข้าุทุกๆคนนะครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แต่ว่า "มันก็ยังไม่เสร็จนะ" เดี๊ยวเอาอันที่แก้แล้ว มาอวดต่อ  (อิอิ)

สีสันโดดๆไปหน่อยแต่ก็มีความพยายามดีค่ะ  ลันล้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
พี่ว่าเส้นสายมันเยอะไปนิด และตัวหนังสืออ่านยาก
อาร์ดน่าจะลองลดรายละเอียดลงหน่อย

ลดเส้นลง ทำเป็น gradient ไล่สีแทนแรเงา
แล้วก็ใช้ฟอนต์ที่อ่านง่ายกว่านี้หน่อย ดีไหม

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ตัวหนังสือที่อยู่บนสุดน่ะหรอครับ  งง
แต่ถ้าในโลโก้เลยมันเป็นภาพวาดครับ ไม่อยากเปลี่ยน

นี่ครับ ที่ลองทำใหม่  ยิ้มน่ารัก

ถ้าโหลดช้าขอโทษด้วยนะครับ เอา 12 เลย  เฮ้ย!?

เอ่อ เรื่องเส้น ตามที่ ^ บอกอาร์ตแก้ไม่เป็นจริงๆอ่ะครับ ปล่อยไว้ก็ได้นะ
คงไม่น่าเกียจมากอ่ะ เดี๋ยวเอาสีไล่ใส่ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2007, 09:24 น. โดย Arter Tg Forever » บันทึกการเข้า
สีน่ากลัวจัง ง่ะ

ถ้าเกี่ยวกับอาหารนานาว่าควรจะใส่สีให้มันดูน่ากินหน่อยแฮะ  (อิอิ)

ใส่ลายอาหารเข้าไปน่ะหรอครับ  ลันล้า

น่าทำนะครับ เดี่ยวเอาไปลอง
(ต้องซ้อนภาพใช่ไหมอ่ะครับ)
บทวิจารณ์
มันมีอะไรเยอะเกินไปครับ ลองลดจำนวนสี และรายละเอียดลงซักหน่อยดีกว่าครับ การทำโลโกนั้น้ ต้องตัดทอนให้เรียบง่ายที่สุด และสื่อความหมายขององค์การได้ชัดเจนเรื่องสี ลองใช้ สีที่มีความหมายสอดคล้องกับวัตถุประสงค์ขององค์การ เมื่อพูดถึง อย. น่าจะเน้นเกี่ยวกับเรื่อง ความปลอดภัย สะอาด ของอาหาร อาจะใช้สีฟ้า+ขาว น่าจะมองแล้วสื่อความหมายได้ชัดเจนขึ้น (หรือถ้าจะให้หมายถึงอาหารน่ากินก็อาจใช้สีส้มดู (สีส้ม= เจริญอาหาร สังเกตได้ว่ามักใช้ตามร้านอาหาร หรือโฆษณาเกี่ยวกับอาหาร)) ช้อนสีแดง ดูแล้วมันน่ากลัวครับ และูมันเด่นเกินไปหน่อย แล้วก็ ตัวหนังสือ เล็ก และอ่านยากครับ นี่ถ้าเวลานำไปใช้เป็นขนาดเล็กๆ แล้วจะมองไม่เห็นตัวหนังสือ แต่เข้าใจว่า มีข้อจำกัดในหลายๆเรื่อง คงแก้อะไรได้มากเท่าไหร่ ก็ลองแก้ที่เรื่องสีดูแล้วก็กันครับ ยังไงลองดราฟต์ด้วยแฟลชดูก็ดีครับง่ายกว่าอิลลัสต์ ไม่ต้องเอาตรงเงายึกยือๆ ค่อยมาลงสีไล่สีเอาเอง ลองดูครับ เจ๋ง
แต่ถ้าทำไม่ทันก็ไม่เป็นไร ก้อโดนบังคับนี่นา ฮี่ๆ

โอ้วววว วิจารณ์ยาวมากๆ แอบหื่น
ไม่เกี่ยยวกับลายอาหารค่ะ
หมายถึงสีแหละ สีแบบนี้มันดูสดเกินไปจนน่ากลัว  ฮิ้ววว

ถ้าสีอ่อนลง ดูเป็นสีธรรมชาติๆหน่อยจะสวยขึ้นนะ (แล้วก็ยู่ในโทนที่เข้ากันได้ดี)

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาวิจารณ์ครับ

เดี่ยวจะแก้นะครับ
(ตอนนี้อยู่ร้านเน็ต(เล่นฟรี) )  ฮี่ๆ
ต้องคงรูปวาดของเดิมทั้งหมดเลยเหรอ

จริงๆน่าจะเอารูปวาดของเดิมมาลดรายละเอียดลงอย่างที่ clibix แนะนำ
อาร์ตลองดูโลโก้ที่ชาร์ปทำสิ อันนั้นเป็นตัวอย่างที่ดีใช้ได้เลยนะ

(จู๋ไหนไม่รู้ ของไอซ์น่ะ)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
จู๋ยาวๆ ไงครับ ของไอซ์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=8814.0
ลองดูจ้ะ
เรื่องสี เห็นด้วยกับที่พี่ๆ แนะนำมานะ มันฉูดฉาดไป ดูแ้ล้วนึกถึงสีผสมอาหารมากกว่าน่ากิน

เอ่อ  ง่ะ    ตั้งนานและ อาร์ตลืมบอก

"ชมรมคุ้มครองผู้บริโภค" ครับ
ทุกเรื่องที่กว้างขึ้น ไม่ใช่เรื่องกินอย่างเดียวครับ  เอือม

ขอโทษครับ อาร์ตผิด ลืมบอกเอง  อี๋~
สีมันสดจนเกินไปค่ะ น่าจะใช้สีให้มันนุ่มกว่านี้่ ใช้สีให้โทนใกล้ๆกันค่ะ

(สีเขียวสะท้อนแสงนี่มันแสบตาไปค่ะ)

ก็แนะนำได้เท่านี้แหละค่ะ

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
หน้า: 1 [2] 3