หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 26

ผู้เขียน หัวข้อ: จี๊ดจ๊าดซาบซ่านหัวใจ  (อ่าน 77306 ครั้ง)
ของผมไม่ค่อยมีเรื่องเศร้าๆนะ ถึงมีก็ไม่ได้จดจำ
ซึ่งเป็นระบบตัดความเครียดอัตโนมัติเฉพาะตัวผมเอง ให้จำแต่เรื่องดีๆ
ใครที่เศร้าๆอยู่ก็ลองใช้วิธีนี้นะครับ ชีวิตจะมีแต่ความสุข  ฮิ้ววว

ส่วนเรื่องจี๊ดจ้าดซาบซ่านหัวใจก็เก็บเอาไว้ดีกว่า  ยิ้มน่ารัก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เพิ่งเข้ามาอ่านจู๋นี้ เมื่อกี้ ตอนนี้

เมื่ออ่านๆไปของหลายๆคน ก็รู้สึกอึ้ง เหมือนมีหลายเรื่องที่โดนจังๆ

ตัวเองก็เคยทำตัวบ้าบอมาหลายแบบเหมือนกัน แบบเวลาไปจีบคนที่เราชอบจริงๆ นี่ โค ตะ ระ เขิล เลย

เขิลจนงงตัวเอง ว่าแม่ง เมิงจะเขิลไรนักหนาว่ะ  อ้ำๆอึ้งๆ แต่ละเรื่องที่พูดออกไป ก็แม่ง สิ้นคิดสิ้นดี 555

พูดไรไม่ออก จนรำคาญตัวเอง  ฮือๆ~  ซึ่งไอ้คนที่ตูชอบเนี๊ยจะเป็นประมาณ คนที่ตอนแรกเจอก็

เฉยๆเม้งๆ แต่พออยู่ๆไปซักพัก เฮ่ย ตู ไปชอบอินี่ได้ไงวะ ฮิ้ววว ซวยแล้ว อำมันแกล้งมันไว้เยอะ (เหงื่อแตกพลั่ก) อี๋~

ไม่ค่อย เข้าใจตัวเองเหมือนกัน มีใครเป็นเหมือนผมมั๊ย ครับ ไอ้มืดหมี

//ปล. มีคำถามครับ คือถ้าแบบว่า ถ้าไม่เคยมีความรู้สึกว่าชอบ แบบชอบมากๆอะน่ะ กันคนที่เพิ่งเคยเจอ หรือเพิ่งรู้จักเลยนะ คนนั้นมันแปลกมั้ยครับ งง

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ไม่เคยมีแฟน  ปลื้ม

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เหมือนตูเลยไอซ์ ตะกี้พิมพ์เกือบ 20 บรรทัด
แล้วก็ัตัดสินใจไม่พิมพ์ดีกว่า  เอือม
ของผม 5 หน้า A4 ครับ T_T

ของผม 5 หน้า A4 ครับ T_T

อยากอ่าน พิมพ์มาเหอะ แล้วตูจะได้พิมพ์ด้วย  ฮี่ๆ

there are no regrets in life, just lessons . .
อ่านแล้วซึ้ง เหมือนกันครับ จุ๋นี้ ซึ้งเศร้า ดี

ผม ก็มี   เรื่องมันเกิดตอนที่ผม อยุ่ ปี 1

เจอรักแรกพบ อุ้ย!! ชั่งกล้าพูด  คริคริ....

เจอ พี่สาว หน้าตาน่ารักแต่งตัวเด็กเรี้ยนเด็กเรียน พี่เขาอยุ่ ปี3 ผูกโบว์สีขาว  ...... 

เจอกันครั้งแรกบนรถเมล์  จากวินาทีนั้นเป้นต้นมา ก็ ตัดสินใจ ชอบแบบไม่ลืมหูลืมตา...เลยครับ

แต่ ไม่กล้าเข้าไปจีบหรอก   ไปเรียนเช้าๆ แต่เข้าเรียนสายทุกวัน เพราะ มัวแต่ไปนั่งรอ
เขาที่หน้ามหาลัย แล้วก็ เดินตามแบบห่างๆ ทุกวันๆ จนเวลา ดำเนินผ่าน เป็น ปี ปี 
ผมก็ได้แต่ทำแบบนั้น ทุกวัน แม้ ผมจะต้องทำงาน ดึกดื่น เข้างานโรงงาน ออก ตีห้า
พอกลับมาถึงหอ ทั้งที่มีเรียน เก้าโมง ผมก็ต้อง อาบน้ำแต่งตัว เพื่อจะไปรอพี่สาวคนนั้น
ที่หน้า มหาลัยทุกๆวัน .......มันมีความสุขดีนะ ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่รุ้ตัวก็เถอะ   

จน พี่เขาอยู่ ปี สี่ ผมก็อยู่ปีสอง  ผม ก็กลัว ว่า จะไม่ได้เจอพี่เค้าอีก ผมจึงตัดสินใจเข้าไปคุย ......

(คืนนั้นดูหนังจีนมา ได้ข้อคิด  มาว่า " ถ้าลงมือทำ โอกาสสำเร็จ 50 50  ถ้าไม่ทำ โอกาสสำเร็จ = 0 "  ปลื้ม)

เมื่อตัดสินใจดังนั้นจึงเดินเข้าไปพูดคุยด้วย  คำแรก ที่ผมไม่เคยลืมเลย ที่พี่เค้าตั้งใจ พูดกับผม ด้วยสีหน้า อันอ่อนโยนปราศจากอารมณ์ใดๆทั้งสิ้น  (ที่บ้านเรียกว่าเฉยชา)   ว่า  "เรารู้จักกันด้วยเหรอ"  .......... หมีโหดดดด

ทำเอา ผมเดินน้ำตาคลอไปตลอดเส้นทางที่เดินเคียงข้างกัน.... ฮือๆ~

ปัจจุบัน ผมได้เบอร์พี่สาวคนนี้มาด้วยความ เวทนา ของเพื่อนๆ......

และผมก็โทรไปหาพี่เค้าทุกสามเดือน..... และทุกครั้งที่โทรไป จะเป็นเหมือนเดิม ทุกที

พี่สาวคนสวย :   มีอะไร
            จักรี  :   สวัสดีครับ  กินข้าวหรือยังครับ  ยิ้มน่ารัก
 พี่สาวคนสวย :  จะรู้ไปทำไม  หมีโหดดดด
           จักรี  : ขอบคุณครับพี่  ยิ้มน่ารัก

เอือม

นี่ก็ 4 ปีแล้วซินะ    จะว่าไป ผมก็ไม่ได้โทรไป จนทำให้เค้ารำคาญ ได้นี่นา   3 เดือนครั้งมันยังถี่ ไปอีกเหรอ เนี่ย..........

สุดท้ายผม ก็บอก กับตัวเองว่า  "เอาน่า เราไม่ได้ทำเพื่อใคร อย่างน้อยก็ เพื่อ ดูแลรักษาใจตัวเอง...."  เว่อร์ไป นะแต่ ขอหน่อย  ปลื้ม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
น่ารักจังค่ะ  ยิ้มน่ารัก

อรทานข้าวแล้วค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เคยครับ

เมื่อ 4 - 5 เดือนที่แล้ว ..

ผมเคยบอกรักเพื่อนผู้หญิงคนนึง .. ที่ชอบมานานถึง 6 ปี

มันตื้นตันใจครับ .. พูดไม่ถูกจริงๆ

สุดท้ายผมก็รวบรวมความกล้าพูดออกไป

" เรา .. เรา ชอบ เธอ นะ "

หลังจากนั้น ... 1 - 2 เดือน

เราก็คบกันดีๆ มาเรื่อย

และแล้วก็มาถึง ... จุดจบ ...  ฮือๆ~

ปล. ผมว่าอกหักนี่ .. ซาบซ่านถึงหัวใจมากกว่าครับ  ฮือๆ~

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
จากจู๋ เพื่อนสนิท เป๋ไป รักแรก แบบเนียนๆ  กร๊าก
 ยิ้มน่ารัก

มีแบบเขินๆ กันหน่อยๆ
แต่สุดท้ายก็เพื่อนกัน
ไม่ได้เป็นแฟนแต่อย่างใด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 ยิ้มน่ารัก HAPPY
//ปล. มีคำถามครับ คือถ้าแบบว่า ถ้าไม่เคยมีความรู้สึกว่าชอบ แบบชอบมากๆอะน่ะ กันคนที่เพิ่งเคยเจอ หรือเพิ่งรู้จักเลยนะ คนนั้นมันแปลกมั้ยครับ งง

มีคำถามคล้ายๆกันครับ
คือถ้าแบบว่า
ถ้ามีความรู้สึกว่าชอบ แบบชอบมากๆอะน่ะ
กับคนที่เพิ่งเจอหรือเพิ่งรู้จักเลยนะ
คนนั้นมันแปลกมั้ยครับ งง

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้ามึน

เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....
เฮ้อ .....

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
ช่วงนี้จี๊ดจ๊าดซาบซ่านหัวเข่าครับ
เจ็บมาก เวลาเดินไปเดินมามันก็ก็อกแกรก กระแทกหน่อยก็กรุบกร็อบ
ทรมานจริงๆ  ฮือๆ~
ไปกระโดดเข่าใครมา  หมีโหดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 26