หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 26

ผู้เขียน หัวข้อ: จี๊ดจ๊าดซาบซ่านหัวใจ  (อ่าน 77288 ครั้ง)
กระจู๋นี้สำหรับผู้ใหญ่
เคยอยู่ในสถานการณ์จำพวกนี้หรือไม่
สถานการณ์ที่คุณกับคนคนนึง รู้จักกันมาเป็นอย่างดีระยะหนึ่ง
ความสัมพันธ์ของคุณกับเค้าเป็นไปในลักษณะเพื่อน แต่คุณเองคิดว่ามีอะไรมากกว่านั้น และคิดว่าเค้าก็น่าจะคิดแบบเดียวกัน
และเมื่อเวลาหนึ่งมาถึง คุณก็ตัดสินใจบอกเค้าไป...

รู้สึกเหมือนกันไหมครับว่ามันมีอาการหวีดหวิวขึ้นมาในหัวใจ เหมือนมีก้อนอะไรจุกขึ้นมาที่ลิ้นปี่เรื่อยมาจนถึงคอ
มือสองข้างรู้สึกว่าเย็นลงนิดๆ หน้ารู้สึกชาหน่อยๆ....

เคยกันไหมครับ  กรี๊ดดดดด เล่าให้ฟังหน่อยสิ
ห้ามเฉลยเรื่องกลไกระบบประสาทที่เกี่ยวข้องนะ เดี๋ยวไม่ซึ้ง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หกปีมาแล้ว ลืมไปแล้วครับ  ง่ะ

... กอล์ฟจ๊ะ
อรอยากบอกรักเพื่อนค่ะ  หมีโหดดดด

ตอนนี้

ให้บอกเลยไหม

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ความลับทางราชการรถไฟครับ เปิดเผยไม่ได้  หมีโหดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อ่ะเคยบอกรักเพื่อนทีนึง

มันอยากพูด พอจะพูดก็

"นี่เรามีไรจะบอก เอ่อ เอ่อ"

มันพูดไม่ออกอ่ะ
มันเหมือนตัวเองจะร้องไห้
มือมีนเปียกด้วยเหงื่อ

จะพูดก็เหมือนคนไม่มีเสียง

ในใจก็คิดแต่ว่า ถ้าแห้วนี่จะทำไงต่อไป
กลัวมองหน้ากันไม่ติด

เพื่อนมันก็ถามว่าอะไร

"เราชอบนาย"

พอบอกไปก็ โอ้วววว ตรูอยากโดดตึกตายจริงๆ ตูทำไรลงไปฟร้า  ฮือๆ~

สุดท้ายก็คบกัน แล้วอีนังตัวดีมันก็แย่งไป  หมีโหดดดด

หกปีมาแล้ว ลืมไปแล้วครับ  ง่ะ

i'll walk until i find u.
จริงเหรอหมี  ฮี่ๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ถ้าอรชอบจริงๆ อระเป็นยังงี้แหละ

อรไม่ใช่คนบอกรักใครง่ายๆนะ  หมีโหดดดด

บอกเค้าตอนนี้ดีไหม ดันเริ่มไปประโยคเด็ด มีไรจะบอกไปแล้ว  ฮือๆ~

คือ.. วันนั้นผมเมาครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หาสถานการณ์ที่ไม่ทำให้เราตกอยู่ในภาวะตื่นเต้นสิอร

บอกรักอย่างเป็นจริงเป็นจังครั้งแรกของผม ไปบอกใต้ตึกวิทย์1ก่อนเข้าเรียน20นาที บอกตรงบันได
บอกเสร็จเจอปฏิเสธอย่างสุภาพ (ปัจจุบันเธอแต่งงานไปเรียบร้อยแล้ว)  ยิ้มน่ารัก
หลังจากนั้น ผมไม่เคยยอมให้ต้องมีสถานการณ์แบบนั้นเลย มีการกะเรื่องสถานที่และบรรยากาศไว้ก่อนเสมอ  กรี๊ดดดดด
ปล. ถ้าเป็นผุ้ชาย อย่าไปบอกในMSN

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่ค่อยจี๊ดตอนบอกนะ
แต่รู้สึกตัวพองตอนได้คำตอบนี่แหละครับ
ทั้งๆ ที่ตอนนั้นก็ตีสามกว่าแล้ว
แค่คิกว่าตอนเช้าจะได้เจอก็ยิ้มบ้าไปทั้งคืนแล้ว ปลื้ม

ปล.เหตุเกิดทางโทรศัพท์นะ
ไม่กล้าพูดต่อหน้าหรอก คริคริ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
คือ.. วันนั้นผมเมาครับ ฮือๆ~
ตอนนี้ก็ยังไม่สร่าง?
อยากบอกตอนนี้ ไม่ไหวแล้ว น้ำตาไหล  กร๊าก

โอว..ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าตั้ง 7 คนแน่ะ
โอว..ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าตั้ง 2 คนแน่ะ
555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู

พิมพ์ตั้งนาน ชิ

เพิ่งเป็นวันนี้สดๆร้อนๆเลยค่ะ
แต่ว่าไมเหมือนกับเรื่องที่หมอแมวยกตัวอย่างมา ไม่แน่ใจว่าใช่อาการเดียวกันรึเปล่านะคะ

วันนี้ ดาเตรียมสารเพื่อไปวัดค่าการคายแสง เกือบๆสามสิบขวด
ใช้เวลาเตรียมสารครึ่งวัน และต้องวัดให้เสร็จภายในวันเดียว
บ่ายแก่ๆ ได้เวลาเลิกงานของใครหลายๆคน
ดาก็วัดสารมาจนถึงซีรีย์สุดท้าย
มีรุ่นน้องผู้ชาย(ไม่แน่ใจว่าแท้หรือเปล่า)มาชวนคุย ให้ช่วยสอนใช้เครื่อง
ไหนๆก็ว่างๆไม่มีเพื่อนคุย ก็เลยสอนไปขำขำ ไม่รู้ว่าน้องเค้าเข้าใจหรือเปล่า
พูดคุยหยอกล้อกันเล่นบรรยากาศก็ดี๊ดี
ได้เวลาเอาสารไปเปลี่ยน ปากก็คุยกะน้องคนนั้น มือก็เทสาร
พอเทเสร็จ อ๊ะ เทผิดขวด

(ตูต้องเริ่มทำใหม่ตั้งแต่แรกหรือนี่ เหวอ)

ว่าแล้วก็เย็นสันหลังวาบบบบบบ
รู้สึกเหมือนขนหัวลุก
คอมีก้อนอะไรมาอุด
พูดไม่ออก นิ่งไปเลย
ซักพัก เกิดอาการสติแตก วิ่งไปดูข้อมูล แล้วก็เลเบลที่ข้างขวด
มือเย็นมาก แต่เหงื่อซึมออกมาจนแฉะถุงมือยาง

ที่เหนื่อยมาทั้งวันนี้ มันเพื่ออะไร  เฮ้ย!?
เมื่อเช้ารีบตื่นแต่เช้า เพื่อมาเตรียมสาร
แล็บโปรเจคที่คิดว่าจะเสร็จภายในวันนี้ ฮือๆ~
เมื่อไหร่ที่เครื่องมือจะว่างอีก ชิ
แย่แล้ว  แย่แน่ๆ

พอตั้งสติได้ก็ดูให้แน่ใจอีกที  ไม่ได้เตรียมสารผิด
เพราะงั้น แล็บโปรเจคดาเสร็จแล้ว เหลือแค่จัดการกับข้อมูล เย้ๆ
งั้นบอกเลย ตูผมไม่ห้ามแล้ว   กร๊าก

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 26