หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ก็แค่อยากโชว์มั่ง  (อ่าน 8472 ครั้ง)

ไม่มีรัย แค่เอามาโชว์ ไม่รู้จองคิว Up Fonts งัย ขี้เกียจรอ เลยเอาไว้ใช้เองดีกว่า กว่าจะได้ฟ้อนต์ตัวนี้  โปรแกรมก็หมดอายุซะแว๊ว...เฮ่อ..ใช้ โปรแกรม Shareware ก็งี้แหละ (Fontcreator) ฮี่ๆ
สวยมากครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2007, 14:47 น. โดย ถั่วงอก » บันทึกการเข้า

ดูทันสมัยดีจังเลย  ยิ้มน่ารัก

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
สวยครับ คุ้นๆ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนแรกเห็นแล้วนึกว่าฟอนต์ของเจ้าอื่น

แต่คิดว่าตาฝาดไปน่ะครับ
 :02:ครับ คล้ายๆกัน แต่ตัวต้นแบบที่ทำ ไม่ไ้ด้ดู Design ตามแบบฟ้อนต์ไทย 2 ตัวนั้นเลย
ต้นแบบมาจากฟ้อนต์ภาษาอังกฤษในฟ้อนต์ชุดเดียวกับที่ทำไว้แหละครับ ฮี่...
เอามา Design ตัวไทยให้เข้าชุดกับตัวเดิม
2 ฟ้อนต์ที่โพสมา PSL Jarin และ DB Stick ผมว่าเป็นฟ้อนต์ที่สวยนะครับ
แต่ถ้าจะให้ดูรายละเอียดแบบตัวอักษรรวมๆ และการออกแบบแต่ละตัว ก็จะเห็นความแตกต่าง
ส่วนตัว ผมชอบฟ้อนต์ภาษาอังกฤษใน Institution ครับ ก็เลยทำตัวอักษรไทยเพิ่มเข้าไป
โดยใช้โครงสร้างการออกแบบตัวภาษาอังกฤษนั่นแหละ ทำเอาไว้ใช้งานส่วนตัว ตอนนี้แก้ไขตัวอักษรครบทุกตัวแล้ว ปรับช่องไฟ พร้อมใช้งานครับ
ยังคิดอยู่ว่า ควร Up แจกจ่ายมั้ย พี่ยักษ์ ว่างัยอ่ะ หื่น
คิดจะทำการใหญ่ ใจต้องเหี้ยมครับ
ถ้าสนใจจะปล่อยก็จองคิวตามกติกาโลด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
font ทำคล้ายกันได้ครับ เพียงแต่เราต้องไม่เอาส่วนหนึ่งส่วนใดของ _font อื่นมา คือต้องทำขึ้นมาใหม่ทั้งหมด

แต่ถ้าลอกเขามาเด๊ะ ๆ นี่ ก็อาจจะถูกประณามได้ 55  ฮิ้ววว

อย่าง _font นี้ดูแล้วก็คนละตัวครับ รายละเอียดก็ต่างกัน อย่างของ PSL กับ DB ต เต่ายังดูคล้าย ๆ กันได้เลย แต่โดยรวมก็เป็นคนละตัว คนละ font กัน....

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ดูแล้วสวยดีครับ  แต่รูสึกว่า ล.ลิง กับ ส.เสือ มันคล้ายกันไปหน่อย คือหางเสือมันสั้นเวลาดูผ่านๆ มันเหมือน ล.ลิง น่ะครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
หน้า: [1]