หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: slogan "ปวดหัว" แท้ แท้  (อ่าน 16158 ครั้ง)
โฮก
 หมีโหดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตกลง เราจะ เป็น จอมยุทธ เย้ยยุทธจักร  หรือจะเป็น ชาวบ้านบางระจันปกป้องกรุงศรีกันแน่ ท่านพี่ทั้งหลาย   (อิอิ)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ในเมื่อข้าศึกรุกรานถึงเพียงนี้ ท่านจะเสียเชิงชายไม่ชักกระบี่มาฟาดฟันกระนั้นหรือ

แม้กายาจะฝักใฝ่ไหลหลงในความงามแห่งกระบี่มังกรหยก

แต่ใจนั้นไซร้ สยาม...ซอคเกอร์
ใยแม่นางไปไซร้สตาร์ซ๊อคเกอร์ ไม่"ซร้ขนอกพี่ท่านนั้นเล่า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตอนเรียนก็เคยครับ
เนื้อหา 1 ประโยค ขยายความได้เป็นหน้าๆ แบบนี้
ด้วยกลวิธีทางการเขียนให้อาจารย์ไม่อยากอ่าน
คะแนนก็โอเคครับในระดับมัธยม ฮิ้ววว

แต่พอพ้นช่วงนั้นไปก็เริ่มหาวิธีเขียนสั้นๆ เพื่อสื่อสารกับคนอ่านมากกว่า
คราวนี้คะแนนก็โอเคครับ แต่สบายใจกว่าเก่า ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ข้าน้อยแม่นาง หวัง ปี้ จ้าวววววววววว

ผ่านมาแถบนี้

เกิดเหตุอันใดขึ้นกันเล่า?

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ข้าก็หวังเช่นเดียวกับเจ้า  ฮิ้ววว

i'll walk until i find u.
รึท่านคือท่านพี่ของข้าที่พลัดพรากกันเมื่อสิบปีก่อน

ข้าน้อยคาราวะ ท่านพี่ หวัง ฟัน จ้าววววววววววว

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
พวกท่านมาหวังอะไรกันตอนนี้ ข้าศึก กำลังเคลื่อนพล มา ทางด่านพระเจดีย์สามองค์ แล้วนะ  ....... ข้าสัมผัสได้ถึง แม้ทัพนายกองพม่ารามันท่านนี้ ว่าจะต้องบวช มาแล้ว 10 ครั้ง  อย่างแน่นอน.........

เราต้องไปตระเตรียมไพร่พล จากหุปเขาเหลียงซาน มาสมทบก่อนจะดีใหมเล้า ท่านพี่ทั้งหลายคิดเห็นประการใด  หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ข้าเห็นว่าควรนั่งธูปอัญเชิญเจ้าป่าในพื้นที่มาบอกเส้นทางลัดนะท่านพราน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เราพร้อมจะลุยกันมานานแล้ว ฮะั ฮะ ฮะ โย้ว
ท่านพี่อ๋าห์ ใยข้าจึงหวั่นใจถึงเพียงนี้

เพียงแค่ท่านชักกระบี่จากคมฝัก

สาวงามจากทุกสารทิศแห่ดั้นด้น หวังยลโฉมศิษย์พี่

ฤ เราสองจะไม่อาจฝึกกระบี่สาวหยกเคียงคู่กันเสียแล้ว

พิษประจิมกดไม่ทัน ยังมิแสบสันต์เท่าพิษรัก

555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู

แม่นางเยี่ยวเชี่ยวหัว ...

เพลงดาบตระกูลเยี่ยวของเจ้าดุดันเหลือเกิน...

555 กดช้าไป มีคนตัดหน้าซะแล้วหนู

โอ..หมอแมว

ท่านไปฝึกวิชาบนหุบเขาไม่กี่วัน ท่านหาญกล้าทำร้ายข้ารึ

4 ทีแล้วนะ จะเล่นข้าให้ตายเลยใช่ไหม

4 ทีแล้วนะ จะเล่นข้าให้ตายเลยใช่ไหม

ทะลึ่งแล้วนะแม่นาง  หมีโหดดดด

ข้าเจอลอบทำร้ายถึง4ครั้ง4ครา พวกท่าน
ใช้เคล็ดวิชาเปลี่ยนเส้นเอ็นไปรบกับพม่า
ไยไม่ใช้ม้าไวส่งจมล. บอกข้าเล่า ฮือๆ~

ข้าน้อยก็ไม่รู้หรอก เพราะกดข้ามมาหน้า 4 เลย

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6